Mong mọi người chia sẽ cùng e ạ..... E năm nay 26t....đã li hôn chồng 2nam...e khó có thai..bị thai lưu 3lan....đây cung là nguyên nhân e li hôn.... .....Hiện tại e đang quen 1ng nhỏ hơn e 1tuoi...con trai 1....cviec k ổn định....thương e rất nhiều....gdinh ngta phản đối ch của 2dua rất gay gắt...nhưng a ấy vẫn chọn ở bên e...tui e đang thả để có e bé(3thang rồi)...để mong gdinh a dễ chấp nhận hơn...e cũng thương a rất nhiều...gdinh e thì cug k thích a lắm tại a k có cv...k có j để đảm bảo tlai cho e cả..... Vài hôm nay e gặp lại ng từng theo đuổi e trc đây...a ấy biet rất rõ về ch qkhu của e....a ấy có vciec ổn định...vừa rồi gặp lại a nói lại ch trc đây...ngỏ ý muốn kết hôn...k cần con cái j cả..gdih a cũng k phản đối gì.....về tcam thì ảnh nói vẫn thương e như trc.còn e thì k có tcam gì trên tình bạn cả.... Từ đây e bị dao dộng....1ng thuong e nhưng k lo đc j cho e....1ng cho e tlai nhưng e lại k mấy tcam.... Mọi ng cho e lời khuyên với ạ.....

6 16

Thảo luận

M sinh năm 94 ạ m
08/10/2021 11:08 Trả lời
E nói k phải bi quan đâu nhé. Nhưng đã cưới và ly hôn rồi, thì tốt nhất đừng "đâm đầu " lại nữa mom ạ. Ở 1 mình cho rảnh thân
08/04/2021 13:08 Trả lời
Còn sớm để có thể quyết định. Bạn còn trẻ mà. Yêu thật lòng hay không chờ thời gian chứng minh
08/03/2021 20:08 Trả lời
Để thời gian trả lời, bạn có thời gian để suy nghĩ kỹ hơn nữa, 26 tuổi chưa phải quá muộn để làm lại đâu. 2 anh kia nếu đủ kiên nhẫn chờ bạn thì tới lúc đó chọn vẫn chưa muộn. Đừng quan tâm ai ủng hộ ai ngăn cản, vì ở với nhau tới già chỉ có bạn và chồng và con cái thôi. Nếu 2 bạn hạnh phúc thì người nhà cũng phải chấp nhận à. Tiền bạc có thể kiếm, mà tìm dc người chịu hy sinh mọi thứ để bên bạn mới là quan trọng. Chúc bạn hp nhé
08/03/2021 10:08 Trả lời
Ng nhỏ hơn e 1t..luc trc bán lề đường..nay dịch bệnh nên o nhà.e có khuyêb di lam cty cung e mà ngta k chịu....hứa hẹn đi làm này kia mà cung k di...thật sự e nản ở khoản này ..chứ k e cung k qtam tới ch ai phản đối đâu ạ
Đọi thêm 1 thời gian . A kia đã đợi lâu vậy rồi đợi thêm chút cũng đc có sao đâu
08/03/2021 10:08 Trả lời
Mấy nay e cung off het mọi ll với cả ng...ng nhỏ hơn 1t e cung ct trc đó r....mà hể cứ canh h e lam về là tới nhà đợi r.thấy tội....
Nên lấy ng thương mình và cả gia đình ng ta chấp nhận m, như vậy sau này mới dễ sống b ạ. Tình cảm ở lâu sẽ có, nhà b con 1 kia nếu k may lấy về mom vẫn k có bé được thì sẽ xảy ra rất nhiều vấn đề, lúc đấy có chắc còn hp hay là sự trì triết của gia đình 2 bên, bản thân m thì sẽ chọn an toàn. Bởi m cũng đã từng li hôn 1 lần và mình hiểu lần 2 pải chọn như nào để an toàn hơn.
08/03/2021 07:08 Trả lời
E muốn cho mình 1 giải phap an toàn.thà là ng iu e hiện tại ct cắt đứt thì e dễ lam..đây a áy k chịu...chỉ cần e có mặt ở nhà là a ấy xhien ở nhà e...nhìn a ấy thấy thuonge lắm..e k biet phải lam s het mom ạ....
Theo Em nghĩ m nên lấy ng yêu m hơn là ng m yêu. Li hôn rồi ai cũng mong muốn có 1 bến đổ hạnh phúc thật sự có người yêu thương thật sự chứ k phải để lấp khoảng trống mà mình đã bị mất. E cũng ở trong hoàn cảnh đó e biết. Ng ta có câu. Đúng người đúng thời điểm mà m. Em mong m suy nghĩ hợp tình hợp lý đừng để mất ng thương mình.
08/03/2021 06:08 Trả lời
Vậy theo mom e nên chọn ai bây h....
kim yến ng t2 sẽ cho m hạnh phúc. Mà m cũng nên tìm hiểu kĩ. Vì khi yêu là khác. Mà lấy nhau về lại là 1ch khác m ạ
Tốt nhất là không nên chọn ai trong hai người đó hết. Người thứ nhất, gia đình phản đối chắc chắn sẽ k hạnh phúc. Lại k có việc làm ổn định, cưới nhau, đẻ con rồi lấy gì ăn?? Lại càng không hạnh phúc nửa. Người thứ 2 thì k có tình cảm, k có tình cảm thì lấy làm gì, em mới 26t thôi lại lở dở 1 lần rồi nên suy nghĩ thấu đáo hơn.
08/02/2021 23:08 Trả lời
Dạ.e cam ơn mom ạ.....mây hôm nay cứ suy nghỉ mãi....con gái có lứa có thì....chẳng còn mấy nam nữa là già....chỉ mong dc 1 bến đổ để dựa dẫm sau này....vậy mà s khó quá ạ....