Tổng hợp các vị trà sữa pha sẵn đỡ háo mùa dịch 🤣 Chả biết đến bao giờ mới được đi hút tà tưa hàng real, nên mình đành tạm xoa dịu với các thể loại trà sữa tiện lợi nhé ❣ Anh em đã thử hết chưa? Cái nào ưng nhất nhỉ? 1. Trà sữa Hillway - nhiều vị, nổi nhất là hộp màu cam nhưng thực ra có cả vị trà sữa trân châu đường đen nữa đó. Điểm cộng là có trân châu đen, trân châu ngon, còn trà hơi ngọt. ~ 40 cành/hộp pha được 5 ly. 2. Trà sữa Wing - hộp nhìn xịn đẹp hay ho nè. Bên trong có gói trà, gói đường nước, cốc đong nước với gói trân châu trắng. Trà thơm phết, cơ mà mình không thích corn cyrup nên sẽ pha đường riêng. ~ 65cành/hộp pha 5 ly. 3. Set nguyên liệu pha trà sữa - Đa dạng nhiều vị từ trà sữa truyền thống tới PL, Thái xanh-đỏ, tự điều chỉnh được độ đậm của trà (ủ lâu hay nhanh), độ ngọt v..v. Cơ mà lỡ không khéo tay lắm thì hơi hên xui =)) ~ 120k pha được tầm 25 ly. 4. Trà sữa Vương Tuấn Khải: dạng hộp uống liền như ăn mỳ ý =)) Cá nhân mình thấy ngọt lắm, bác nào hảo ngọt chắc sẽ thích. Trà thơm phết. Topping nhiều loại nhiều vị, có hộp thì trân châu, hộp thì đậu đỏ, hộp thì thạch. ~ 25-35 cành/ly. 5. Trà sữa đóng hộp “The Alley”: Một quả rất bắt lú =)) Có con hươu thật nhưng đâu phải the alley nhỉ? Có 3 vị matcha, nhài, đào (ko có sữa tươi tcđđ đâu =))) Cũng ngọt lắm đó. #food #review #toinayxemgi

6 0

Thảo luận