2 tuần trước e tiêm covid thì chưa biết có em bé. Trươc đó vài ngày em có bị ốm và uống thuốc. Hôm nay trễ kinh thử thì lên 2 vạch rõ ạ. Cả nhà có ai trong trường hợp của e cho e lời khuyên với ạ.

8 11

Thảo luận

M bị cảm nhẹ hay như nào vậy m
11/01/2021 17:11 Trả lời
Mom uống thuốc gì thế, thuốc kháng sinh à? Bé được bao tuần rồi. Khoan cho mình hỏi, bạn uống thuốc trước tiêm covid hay sau covid,trước khi thử thai. Phải nói rõ nha. Vì thuốc cũng tùy thời điểm bé vào tổ chưa hay mới hình thành. Tầm soát kĩ các sàng lọc là được thôi mà. Xin ý kiến của các bác sĩ xem như nào. Chứ đừng qđ vội quá Bé vẫn là hợp tử chưa di chuyển vào tử cung thì ksao. Trước đó 2 tuần thì thuốc chưa tác động gì tới bé cả
10/26/2021 22:10 Trả lời
Mk uống vào sau khoảng 3-4 ngày kì rụng trứng. Khoảng mùng 5 là kỳ rụng thi mùng 7 mk uống thuốc. 16 là mk tiêm covid và đến 25 mk thử thì biết có thai. Trước khi đi tiêm mk thử 2 que rồi mới đi mà ko nghĩ là vẫn sác xuất
Thuỳ Linhh ah thế uống thuốc kháng sinh ở khoảng rụng trứng K phải trc hôm thử thai. Sàng lọc kĩ là đc nha Mk nhìn thuốc kia mới có thành phần giảm đau, còn lại mờ k nhìn ra
Chúc mom thai kỳ khoẻ mạnh Xin viad hai vạch bỏ bugnj tháng này nhé mom
10/26/2021 21:10 Trả lời
Mom có dấu hiệu j ko
Chúc m thai kỳ khỏe mạnh nhe mình xin trộm vía bỏ bụng với nhe m
ôm m uống ks mấy ngày.moi thì ko sao đâu bs nói khi con có tim thai là các dây thần kinh mạch máu đã hoạt động thì mới sợ thôi.con mới có chưa thành thai mới thành phôi và đang lơ lửng trong không gian chưa bấu vào đâu cả vẫn trong phạm vi quá trứng thì ko vấn đề gì yên tâm
10/26/2021 19:10 Trả lời
Mom đi khám đi mom , xem con đã vào tổ an toàn chưa, theo mình nghe ba Khanh nói, chích xong mới bjk có bầu thì cũng ko gì đáng lo, mom tranh thủ đi khám ở bv nhé
10/26/2021 17:10 Trả lời
Mk vừa khám r nè thai vào tổ rồi ý nhưng vẫn mới vẫn bé quá nên quyết định sớm ạ
Theo dõi thui mom ạ.
10/26/2021 17:10 Trả lời