Trước khi yêu em thì nghe em nói này, Em từng trải qua vài ba mối tình không mấy tốt đẹp, em từng tổn thương, từng buồn bã, từng dẹp bỏ cả suy nghĩ muốn yêu đương nên em sẽ không dễ mở lòng. Em cũng không phải kiểu con gái luôn có cảm giác an toàn. Em nhạy cảm, em hay buồn, em dễ suy nghĩ lung tung nên em cần thời gian để cân bằng và cần ở anh sự chân thành, nh-ẫn nh-ịn. Cũng bởi vì em không hay có cảm giác an toàn nên t-ính ch-iếm h-ữu của em rất cao. Nếu yêu em thì nên chủ động giữ khoảng cách với những người con gái khác. Và đương nhiên, em cũng thế, sẽ không thân thiết với mối qh khác giới nào khác, ngoài anh. Đối với em thì những chuyện làm sai có thể sửa. Yêu đương cũng thế, chỉ là đừng sai quá nhiều và đừng một lần ph-ản b-ội. Một lần em yêu là một lần đ--iên c--uồng, một lần m--ù q--uáng. Em sẽ dành hết tất cả những điều tốt đẹp nhất trên đời cho anh. Chỉ cần anh trân trọng, đừng làm em đau lòng hay thất vọng. Em chính là kiểu con gái bề ngoài thì mạnh mẽ, bên trong thì mềm yếu dễ tổn thương. Nếu yêu em thì hiểu em một chút, hãy dùng hết những dịu dàng mà anh có để ở bên em. Em bây giờ không còn cần người để yêu nữa, mà là cần một người hiểu, một người ở lại, một người đồng hành. Nếu cảm thấy có thể làm tốt những vai trò kể trên thì hãy ở lại, và chào mừng anh đến với cuộc đời của em. Hẻoo. #Tamsu #nhatkigapo

13 0

Thảo luận