Tối 29 tết nhà nhà người người chắc đang sum vầy bên gia đình của mình. Riêng tôi nằm ôm đứa con thơ cô đơn trong gd chồng. Tết nhất chồng cũng ko được ở nhà để sum vầy. Thương khiếp làm dâu 3 năm làm dâu, 2 cái tết đầu chưa có con nên còn phụ này phụ kia. Mọi thứ rất vui vẻ êm ấm, đến năm thứ 3 ôm đứa con thơ 10 tháng tuổi thì làm dc gì. Ko làm dc gì thì bị nói làm biếng, làm biếng thấy sợ. Có phòng riêng nhưng ko thể ra vào tự nhiên vì phòng riêng trên lầu. Sợ con dâu lên lầu trốn việc, bắt để cháu ngủ võng dưới nhà. Ngày 27, 28 tết cty tôi chưa được nghỉ tôi phải ẵm con lên cty vì ông bà nói trông cháu ko có chuẩn bị tết dc. Tôi vẫn vui vẻ ôm con đi cho ông bà rảnh tay. Ngày 28 tôi ko ẵm con theo nữa mà chấp nhận nghỉ ko phép ở nhà và hỗ trợ cty online. Vừa trông con vừa làm việc cty nhưng bị nói làm làm biếng, ko phụ mẹ chồng. Trong khi nhà có 2 đứa cháu gái 20 tuổi, vợ chồng chú thím. Chồng tôi đi làm xuyên tết, ông bà còn bắt tôi phụ gì nữa. Nước mắt chảy ròng ròng. Ai thấu, thương con thương chồng. Mai tết, đào tết, hoa chưng tết đều chờ chồng tôi đi thuê, con trai út ông bà làm dc gì vẫn cưng vợ chồng họ như trứng. Trong khi con nó lớn hơn con mình. Trời xanh có thấu ko, sao ông bà đối xử bất công quá vậy. Kiếp này tôi gọi ông bà là ba mẹ nhưng ông bà chẳng bao giờ xem tôi là thành viên trong nhà, chỉ là thêm 1 đứa giúp việc không hơn ko kém. Tôi tin ông trời có mắt, để xem cuối đời ông bà có thảnh thơi ko

2 12

Thảo luận

Còn chồng bảo vệ là cố gắng vì gđ nhỏ của mình mom nhé
01/24/2023 22:01 Trả lời
Dạ, ấm ức quá e lên đây tâm sự cho vơi bớt. Chứ e ko dám đăng fd hay zalo, cũng sợ mích lòng nhà họ. Chồng con mình đang sống ở đây, e làm lớn lên thì chỉ có nhà e thiệt với xấu mặt. Nên ráng nhịn mom ạ
Tội nghiệp mom qua
01/24/2023 21:01 Trả lời
May dc chồng thương còn an ủi dc chút ạ
M giỏi chịu đựng ghê. Chứ em ck hk bảo vệ được vk, em sắp ly hôn rồi đây.
01/24/2023 20:01 Trả lời
Mom khổ quá, ko cố dc nữa hả mom. Mình may mắn dc chồng hiểu, 1 phần là do gd đình chồng quá đáng
Mom nói đúng. Thương m quá. Nhưng hay cố gắng nhé. M đừng nhịn nữa. Và cũng ko cần phải sống vừa lòng ai hét. Mk sống cho ck và cho con mình. Họ ko vừa lòng thì mả mẹ nhà họ. Việc mk mk lam cho nó thảnh thơi nhá. Ko việc gì phải nghĩ hay sợ là mk thế này ko dc. Hay ko vừa lòng ng ta hay ng ta nghĩ gì Kệ mẹ chúng nó. Bố bà. Đi lam dâu chứ ko phải ô sin hay con ở 😡
01/22/2023 21:01 Trả lời
Mình cố nhịn nhục để gia đình êm ấm, để chồng mình ko bị khó xử, con mình ko bị đi phân biệt. Và hơn nữa là mình đang ở nhờ nhà họ, kinh tế chưa cho phép mua nhà mới và con cần ng chăm. Chứ thực sự vợ chồng mình ko muốn ở chung xíu nào cả
Ẩn danh đúg rồi vậy m cố lên nhé. Sau này k.tế ổn hơn thì ra ở riêng
Cố lên m.năm mới ôm m cái an ủi
01/21/2023 20:01 Trả lời
Cảm ơn mom
Thương mom
01/20/2023 22:01 Trả lời