Có mẹ chồng mom nào vì gọi điện con dâu ko nghe mà giận dỗi rồi gọi cho con trai bà cáo tội lỗi của con dâu ko ? Trong khi bà gọi mà e ko biết vì lúc đó e đang buôn đt vs ck e. Đt ko hề báo cuộc gọi nhỡ. Mà giận dỗi bực tức xong mặt nặng ra ko nhìn ko nói gì. Con hỏi cũng ko nói. Rồi vài ngày sau ko chịu đc tức nữa thì gọi nói con trai là về dạy vợ đi, rồi kể nể tội lỗi e đã phạm phải từ khi bước chân về nhà chồng. Chồng e cũng biết mẹ tức với cái lý do vớ vẩn nên cũng ko quan tâm, chỉ bảo e nhịn mẹ, gọi lại nc, xl mẹ. E nhịn nhiều lắm rồi nên giờ e ko muốn nhịn nữa. Mẹ giận e cho giận luôn. E ko bắt truyện hay làm hoà trc. Bà càng tức hơn, cứ gọi phát tiết lên ck e. Ck e nó lại ko bảo đc e nên vkck lại cãi nhau. Rõ ràng là mình có lỗi j đâu, tự nhiên giận xong soi mói, lôi tội lỗi con ra kể giờ lại ko muốn làm hiền với con dâu trước, cứ tạo áp lực vs con trai để con dâu phải xuống nước trước. Mình lấy chồng chứ có phải lấy nhà chồng đâu mà lúc nào cũng bắt nạt. Đúng là lấy chồng ko chán nhưng vớ đc mẹ ck hãm thì chán vãi cả ra. Đến cái tên cúng cơm của e khi về nhà chồng mẹ chồng e còn ko cho sử dụng vì lý do là tên ANH thì bố mẹ ông bà cô dì chú bác phải gọi là anh à? Chỉ gọi e với cái tên đệm thôi.

47 2

Thảo luận

Mình cứ bơ lác mắt nhắm mắt mở đi cho dễ sống.
03/27/2023 21:03 Trả lời
Đúng là mẹ ck hãm thiệt. Như con nít ý. Người ta hay gọi là trẻ trâu. Nhịn riết lờn mặt hay sao á.
03/26/2023 06:03 Trả lời