bị gia đình chồng thành kiến [6]

tự cảm thấy mình nhiều uất ức mà buồn khóc hoài .... e lấy chông 2 năm. thế mà nhiều cái e buồn k chịu nổi. e lấy a có thể nói k ngang trình độ. e đại học, a học lớp 2 thôi. vì nhỏ gia đinh k quan tâm. con đông nen a nghỉ sơm. làm đủ nghề, và giờ lam công nhân. e k hỉu e quen nhìu lắm nhưng do cai duyên nên lấy a. e biết e sẽ thiệt thòi, a ít nói, hiền lành. gia đinh anh đông lắm. rồi lấy nhau, 2 đứa ở trọ. tự lo đủ thứ. e sợ cha mẹ buồn nên cái gì e cũng tự giải quyết. thế mà hết chị gái a, em gái a về quê chơi lúc tết, nghe mẹ chồng e nói gì.... sau đó lên facebook hêt người này đến người kia chửi e. chửi e thậm tệ. con dâu k biết đạo lý, ko về thăm cha mẹ chồng , đợi trải thảm từ ngõ vô nhà mới đi về sao??? gọi nói mẹ chồng thì lại còn trách thêm nữa. e nản lắm ạ. cái khổ của mình sao k ai chia sẻ. cơm chạy từng ngày, kiếm tiền trả tiền nhà đủ thứ. chồng e lam công nhân chủ nhât vân tăng ca. thế đó, về hay k đâu phải e muốn là dc. giỗ, tết, lễ vẫn về mà lại còn chửi e vậy nữa. nói e ko có ăn học, ỷ nhà khá giả coi thường nhà chồng, không học dđạo đức. chị chồng rồi đến e chồng chửi. chồng e thì cũng làm thinh. tức nhưng k an ủi vợ vì ít lời lẽ nhất nhà, lành tính nhất nhà. các chị xem. lục đục vậy , chửi e vậy mà e có học chứ đâu phải kẻ đần, e có thể nao vác mặt về dc nữa không???? rồi sau này e có con , biết ng ta cũng coi thường e thì có thương cháu k???? e buồn mấy ngày nay không làm gì dc. suy nghĩ muốn nát cái đầu . sau e nản quá.

1 2

Thảo luận

chị cám ơn e. mỗi lần nghĩ về ngôi nhà đó chị nặng trĩu. họ không có lo cho vợ chồng chị dc gì, chỉ lo chỉ trích dạy đời chị. mẹ chồng thì bênh con gái. nhiều khi chị nghĩ chắc họ coi chị là người dưng. a thì khó xử nên chỉ im lặng. chị nản và buồn.😞
07/02/2017 22:07 Trả lời
E ngi chị bỏ ngoài tai đi ạ.tại vì e cũng bị thế và e bỏ ngoài tai như k có j vẫn bình thường nói chuyện như mình k biết.chừng nào ng ta nói trước mặt thì lúc đó hãy hành xử như ng có học c ạ.ck it nói như z thi c phải cứng rắng lên miệg đời mà... cố lên
07/02/2017 22:07 Trả lời