Chia sẻ

Mình cũng muốn chia sẻ 1 chút vs các mẹ bị BTDN.minh mới lấy ck dc 5 tháng thôi kinh nghiem cũng k có nhiều và mình cũng chưa có e bé(rat mong e bé)lay nhau dc 3 tháng thả cũng k thấy j cũng hơi sốt ruột nen mới đi canh trứng.kinh nguyet minh k đều.40 ngày lắm khi 45 ngày .thang thứ 3 mình đi canh vào ngày thứ 20 của chu kì.bsi mắng cho vì siêu âm 2 bên buồng trứng chỉ có nang nhỏ thôi k kết luận dc gì.cho chu kì sau ngày thứ 10 đến.den tháng sau ngày 10 mình đi siêu âm thì k có trứng.2 bên buồng trứng có vài nang nhỏ.hen 2 ngày sau đến khám.den hẹn cũng k thấy j toàn nang nhỏ bsi ket luận buồng trứng đa nang.lo lắng k để đâu het.minh lại đi đến phòng khám khác khám lại nta cũng kết luận có vài nang nhỏ này khó thụ thai rồi bảo minh bị đa nang nhẹ thôi.ve nhà lại lo lắng rồi đăng bài lên cho các mn tư vấn.me nao cũng kêu minh bị đa nang rồi khó có con lắm.r thì bị hội chứng j đấy lam mình càng lo lắng hơn.minh quyet định k chữa linh tinh nua.va đến chỗ phòng khám của bà hàng xóm gần nhà mẹ đẻ minh.cho đến có kinh 1 ngày mình qua bà khám thì k siêu âm dc.minh đưa kết quả mấy chỗ trc cho bà xem.va bà cho minh uống thuoc kích trứng trong 10 ngày.uong từ ngày thứ 2.va hẹn 10 ngày sau tái khám.hnay la ngày thứ 10.sang nay mình vừa đi siêu âm về xong thì kết quả khá bất ngờ.minh k bị đa nang buồng trứng.trung rất đẹp.ngay thứ 10 mà buồng trứng phải có 3 nang kích thước 18mm,13mm và 16mm niêm mạc 8mm.bt trái bình thường .ba lại hẹn mình 2 ngày sau đến siêu âm tiếp để canh trứng.minh cũng hồi hộp lắm.hnay nhìn ket quả có 3 nang vượt trội bên phải thế minh rất vui.thang này phải quyet tâm rinh em cún về bên minh mới dc.cac mẹ cùng cố gắng nhé

1 0

Thảo luận