Mn ơi giúp em với ạ

Mọi người ơi cho e hỏi tí ạ, cách đây 1 tuần trước e có thử thai thì lên 2 vạch, 1 vạch đậm và 2 vạch nhạt, nhưng khoảng 3 ngày sau thì e bị ra máu giống như tới tháng vậy là sao ạ, có khi nào que thử thai bị hư ko ạ.

1 26

Thảo luận

Uh, Thanks b
07/08/2017 10:07 Trả lời
Khi phôi thai vào tử cung làm tổ mà sau này sẽ thành nhau thai ấy, nó sẽ bám vào cơ tử cung có thể sinh ra 1 dạng chấn thương nhẹ gây gỉ 1 tí máu. Các cụ gọi là máu báo Để chấn nhẹ ko thành chấn thương thì em nên vận động thật nhẹ nhàng. Hiện tượng đó sẽ qua nhanh thôi Trường hợp tiếp tục thấy ra máu thì có thể là dọa sảy, cần đi khám ngay nhé
07/07/2017 23:07 Trả lời
Dạ, e cảm ơn ạ
Trc đó c có qh an toàn ko? E củng nghỉ là máu kinh. Sợ nhiều khi do que ý.
07/07/2017 23:07 Trả lời
M cũng nghĩ là máu kinh, nhưng thôi để đi khám cho chắc. Cảm ơn b
Tóm lại là nên đi khám. Cứ đoán già đoán non mãi. Nhỡ may bị sảy thì còn kiêng cữ với điều trị nữa chứ.
07/07/2017 20:07 Trả lời
Cảm ơn b, mình sẽ đi khám thử
Máu báo đó ban neu thử 2 vạch mà giờ có máu báo chỉ có 1 chút là chắc chắn có thai roi
07/07/2017 20:07 Trả lời
Máu ra nhiều lắm b, m nghĩ ko phải máu báo âu.
Z phai jk kham gap di hk on dau
Đi khám đi b
07/07/2017 15:07 Trả lời
M chỉ nghĩ là đến tháng thôi, chắc ko bị gì đâu.
Bạn đi khám xem sao. Hôm rồi mình cũng như bạn, rồi kết quả là sảy thai sớm. Giờ vẫn phải nghỉ ngơi ở nhà nè.
07/07/2017 11:07 Trả lời
Ak mà m nge nói siêu âm nhiều cũng ko tốt, phải ko b
Siêu âm theo chỉ định của bác sĩ thôi bạn ah. Nói chung tới đó ngta bảo làm gì thì mình làm đó. Xong rồi ngta hẹn ngày tái khám nếu cần. Nếu có em bé thì siêu âm nhiều ko tốt nhưng theo mình thì cũng ko ảnh hưởng quá nhiều đâu. Cứ khám lần đầu cho yên tâm đã bạn ah
Nêu ra nhiu wa vây la bị sẩy thai sớm rui banh ah.bn đên bv thu nuoc tiểu coi co dương tính k đê con can thiêp kip thoi
07/05/2017 20:07 Trả lời
Nhưng mà e ko thấy có dấu hiệu gì hết á c, giống như ra máu tháng bình thường à c
Có thể là máu báo b ạ. B thử lại xem
07/05/2017 20:07 Trả lời
Máu báo thì ít chứ đâu nhiều vậy đâu c 😢😢