Tâm sự

Bạn trai em hôm vừa rồi đang quan hệ thì bảo em :" em đừng uống thuốc nữa, sinh con cho anh đi ". Cảm giác vừa vui mà lại vừa buồn. Câu nói của anh tình cảm lắm ai mà được người yêi nói câu đó em bảo đảm mọi người sẽ rất vui. Em và anh đang là sinh viên. Anh nói anh muốn lấy em lắm cứ xa ra là lại nhớ nên có hôm 1 ngày anh chạy qua em 2 3 lần chỉ để mua đồ cho em ăn rồi về dù anh cũng như em sài tiền ba mẹ thôi nên anh cứ ăn mì gói bánh mì dành hết tiền mua đồ cho em ăn. Em thì lâu lâu cứ lén bỏ tiền vào bóp anh. Nhà em với nhà anh đều có điều kiện nhưng đó h tụi em 1 mình thì xài dư giả quen nhau tiền ăn uống gặp nhau tiền phòng này kia nên là tiết kiệm lắm do 2 đứa đó h đều chăm học nên k mở miệng xin tiền thêm ba mẹ vì sợ ba mẹ bảo không lo học. Đột nhiên anh lại nói với em là muốn cưới nhưng h còn học về xin ba mẹ k cho. Anh muốn em có con về xin 2 nhà ( cả 2 gia đình đều biết tụi em quen nhau ). Nhưng em là đứa dù đánh chết cũng phải học thật giỏi nên em vẫn uống ( vỉ 21 viên ạ ). Anh thấy em uống chỉ ghẹo em là không muốn lấy anh hả rồi nói đùa người ta có thai đòi bỏ có anh năn nỉ xin em đẻ cho quài mà lúc nào cũng bị " chửi " cả 😂😂. Em thì muốn cưới nhưng có con thì k đc vì em k mang bụng bầu đi học đc. Nên là buồn lắm 😭😭. À còn một điều lúc trước em quen 1 người 6 năm em có quan hệ có thai em từng bỏ 1 lần . Em sợ em k có thai được nên có đi khám phụ khoa. Kết quả chỉ viêm nhiễm âm đạo thôi còn lại bình thường. Mọi người cho em hỏi như vậy có ổn k ạ. Hay phải đi kiểm tra gì nữa mới châc chắn ạ ❤❤

0 18

Thảo luận

E muon kham suc khoe sinh san thi nen vao phong kham hiem muon. Tai vi o do cac bsi se lam rat nhieu cac loai sieu am, xet nghiem de danh gia kha nang mang thai cua e. Con hoc thi lo hoc di e a. E co bau roi ma van hoc no cuc lam. Om nghen nay kia sao hoc noi. Them nua nhin k giong ai. Giang vien tre trung phoi phoi, em bung bau 1 dong nhin ho, tu minh cung cam thay lac long. Moi ra truong ma co con nho roi co hoi xin viec no cung kho khan hon nhieu. K co BH, k tien thai san nua. E se tu nhot minh vao tu chung than qua som va sau 1 thang sinh con e se hoi tiec. Tuoi thanh xuan chi co 1 lan. Hay song that tu do va huu ich.
07/07/2017 06:07 Trả lời
Bạn khám tổng quát thử
07/07/2017 05:07 Trả lời
Nên dùng bcs đi b ạ. Uống thuốc nhiều ko tốt đâu
07/06/2017 21:07 Trả lời
Nên học xong rồi tính b ạ. Mình nói cho b nghe tình yêu giai đoạn này ai kug mãnh liệt hết b ạ. Nhưng lấy nhau về có rất nhiều chuyện thực tế hơn nhiều. Mình đã trải qua mối tình 7 năm và lấy nhau khi vừa tốt nghiệp. Đây là sai lầm lớn nhất của cuộc đời mình b ạ
07/06/2017 21:07 Trả lời
Mình cũng đang trong tình trạng giống bạn , bạn uống loại ngừa thai gì vậy ? Chỉ mình với
07/06/2017 15:07 Trả lời
Mình uống Marvelon xanh đó bạn
Mình cảm ơn nè 😘
Chúc e luôn hp
07/06/2017 15:07 Trả lời
Bạn cứ khám tổng quát trước khi cưới. Còn mình khuyên 1 điều chắc chắn đúng là hai bạn nên học ra trường, xin việc làm rồi cưới cũng k muộn. Đừng có con sớm vất vả thật sự, yêu nhau thì yêu lắm đấy, nhưng cưới nhau và có con khác hoàn toàn. Vợ chồng mình ra trường là cưới nhau rồi sinh em bé luôn, nên chỉ có chồng đi làm, mình nghỉ trông bé đến 2 tuổi nên vất vả lắm, điều kiện thì k thiếu thốn gì nhưng về tinh thần mình ko được giải phóng. Lúc đó yêu con thật nhưng chỉ ước tuổi trẻ có thêm vài năm để được làm việc, đi du lịch. Trải qua rồi mới hiểu chứ trước khi cưới thì vẫn màu hồng lắm.
07/06/2017 09:07 Trả lời
Cảm ơn bạn nhiều nha ❤❤❤❤❤
Uống nhiều thuốc tránh thai ko tốt đâu b
07/06/2017 07:07 Trả lời
Trc t cũng uống tránh thai hàng ngày mất gần nửa năm xong dừng thuốc cái thì loạn kinh 3,4 tháng mới có 1 lần mỗi lần cả chục ngày ý. Xong đj khám ra là bị thiếu hụt vs rối loạn nội tiết do tác dụng phụ của thuốc.thả hơn năm r chưa có bầu 😢
Uhm tháng này mình không uống nữa. Nghe sợ quá
[7][7][7] nên đi khám tổng quát trc hôn nhân.... chắc chắn luôn bạn
07/06/2017 07:07 Trả lời
Khảm tổng quát trước hôn nhân khác gì bạn. Tại mình đi khám cũng được soi siêu âm thử vi sinh các kiểu
Tổng quát là đủ hết. Tình trạng sk. Vô sinh...... mình chưa khám nhưng đang có ý định đi trc khi cưới