Cần lời khuyên

Em phát hiện mình có thai, Người yêu em không muốn giữ Nhưng em cũng đã từng bỏ em bé một lần rồi Giờ em rất đau khổ Mọi người hãy cho em lời khuyên với

0 49

Thảo luận

Bạn à. Mình đã từng bỏ em bé 1 lần, sau đó gần 1 năm mình lại bỏ thêm lần nữa. Và giờ đây mình đang gánh chịu nỗi đau cả về thể xác lẫn tinh thần. Mong bạn đừng đi vào vết xe đổ ấy, phải ôm hận 1 đời đấy bạn. Chúc bạn lý trí.
07/08/2017 08:07 Trả lời
Bạn có thể làm 1 single mom hoàn hảo. Con là của trời cho, bạn nên giữ lại, đứa trẻ k có tội bạn à, đừng cướp đi quyền đc sống và làm người của 1 đứa bé còn chưa chào đời. Nghe lời mình nhé!
07/08/2017 04:07 Trả lời
Vc mih cuoi dc 2 nam r mong ngong con tung ngay. Nguoi phu nu sih ra da kho. K the lam me con dau kho hon. Lam gi cung nghi den sau nay. Neu ban pha thai lan nua thi kho co kha nag lam me sau nay
Trời ơi, đừng bỏ tội nghiệp bé con. Nhiều ng đang mong có bé lắm e ạ. 😓😓 h chị cũng v. Cưới về k có bé ngta còn bàn tán hơn đấy e. E nên nc với bố mẹ. Đeer bó mẹ e đến tận nhà thằng đó nc đi. K đc minh nuôi con mình, sau đi xét nghiệp ADN. Đập vô mặt nhà nó, cho đỡ tức, và cho ngta thấy có tội. Rồi về nuoi con tự khác nhà nó đến nhận thôi. Cố lên, giữ lấy đứa bé nhé 😓😓
Đừng hỏi ý kiến người khác trong khi bạn là người hiểu mình nhất. Nuôi được thì đẻ, không thì bỏ. Chuyện tương lai thì để tương lai trả lời. Nghĩ cho hôm nay đã bà ơi.!! Đừng nghĩ quẩn là được. Nếu buồn có thể chát với tôi cũng được 😀
07/08/2017 03:07 Trả lời
Giữ lại i em, đứa pe k có tội j cả
07/08/2017 01:07 Trả lời
Em sợ mẹ em điên lên, khổ vì em mất
Nhưng con k có tội em ak
Bạn chấp nhận quan hệ trước hôn nhân thì bạn đã tự đưa bản thân mình vô một cuộc sống k mấy sung sướng rồi, hãy sanh ra và nuôi nấng nó nên người đi. Biết bản thân mình k có khả năng thì ngay từ đầu đừng bắt đầu điều này để giờ lại phân vân có nên giết nó nữa hay k. Bạn nghĩ nên giết nó k? Mình cũng từng như bạn nhưng mình đã mạnh mẽ kệ mẹ tất cả sẵn sàng đốp chát lại đứa nào nói mình hư hỏng và nuôi nấng nó, mình rất hp. Lầm lỡ vì tình yêu chân thành bạn nghĩ bạn đủ chân thành vì tình yêu đó thì k có gì phải xấu hổ vì kết quả của nó cả!
07/08/2017 00:07 Trả lời
Bố mẹ bạn thì như thế nào? Mình đang rất sợ
Mình nói thật bạn chấp nhận quan hệ trước hôn nhân thì bạn phải chịu và sẵn sàng cho việc này, đứa bé k có tội, bạn đã phạm tội giết người 1 lần rồi đừng làm thêm lần nữa nghiệp lắm. Mạnh mẽ lên, vượt qua dư luận vì đứa nhỏ đi.
07/08/2017 00:07 Trả lời
Mình hiểu.... Mình hoang mang lắm
Giữ đi bạn. Con là trời cho. Sinh ra ắt sẽ tự nuôi được .
07/07/2017 23:07 Trả lời
Làm căng đi c ạ, kiểu đàn ông k có trách nhiệm như thế thì vứt được rồi, nó chẳng biết đau biết xót gì đâu, chỉ muốn nó dc sướng thôi, còn mình là ng chịu tất cả mọi đau đớn! Đứa bé nó chẳng có tội gì!
07/07/2017 23:07 Trả lời
Cảm ơn em