Lo lắng

Mn cho e hỏi. E năm nay 28 tuổi chưa có ck. Chưa qhtd.e có uống thuốc nam chữa bệnh chàm. Lúc đầu thì chậm kinh. Còn 2 năm nay e k có kinh nguyệt ạ. E đi khám siêu âm thì tử cung buồng trứng. Máu tất cả đều bình thường. Như vậy là bị gì mn ạ. E lo quá

0 25

Thảo luận

Siêu âm chỉ cho ta chẩn đoán qua hình ảnh, xét nghiệm cho biết các thành phần trong máu. Nếu ko chuyên về nội tiết thì hầu như ngta sẽ ko làm mảng đó Có thể b bị bệnh vô kinh. B nên ra viện sản TƯ khám
07/11/2017 23:07 Trả lời
Nên đi khám đi b. K chủ quan đc. Mình cũng bị k đều. Có lần cả nửa năm k có. Lúc có lại bị tới 3 tháng. Đi Từ Dũ khám uống thuốc cong giờ bt rồi. Lúc siêu âm vs làm xét nghiệm khác cũng đều bt hết như b ak
07/11/2017 23:07 Trả lời
E đi xét nghiệm nội tiết tố chưa. Nội tiết tố phải lm vào ngày thứ 2 của chu kì kinh nguyệt kq mới chính xác. Kết hợp với chụp tư cung vòi trứng xem có gì bất thường k nhé. Nên đến bác sỹ chuyên khoa sản đê dc tư vấn. Nếu nội tiết tố có vấn đề thì bác sỹ khắc kê đơn cho mình
07/11/2017 22:07 Trả lời
E phải đi khám bênh bác sĩ chuyên về phụ khoa cho chắc nhé. Nhớ siêu âm ở bụng kiểm tra tử cung buồg trứg nhé. Người ta hỏi mìh quan hệ chưa thì phải trả lời dứt khoác để họ bít mà dùg biện pháp khám cho chắc.
07/09/2017 21:07 Trả lời
đi khám đi bn.để lâu vậy nguy hiểm lắm.k có kih lsao sinh con đc
07/09/2017 21:07 Trả lời
Bà nội mình k có kinh vẫn sinh cả bầy con. Tin k mấy b
Ẩn danh k biết.mjh chưa gặp t.hop nv bjo
Chị uống thuốc điều kinh Hằng Thu xem sao, có bạn 3 năm không có kinh, uống thuốc bên em có kinh đẹp luôn.
07/09/2017 18:07 Trả lời
C thử khám thêm nội tiết xem sao c ạ
Đi khám vài nơi đi c, để lâu như vậy sau này làm sao có con dc?
Ẩn danh nta sẽ có cách khám riêng cho bn. Chứ khôg phải ai chưa qhtd là khôg khám phụ khoa đc nhe b
Đúng rồi c, ngta k cho dụng cụ quá ssâu làm rách màng trinh đâu c. Họ là bsi họ ắt biết mà
Đi khám bac si bao binh thường vậy sao k hỏi bs vi sao k co kinh?
07/09/2017 12:07 Trả lời
Bs bảo do tâm lý với nội tiết cơ thể mình. Nên bị.
Tâm lí j mà tới 2 năm vẫn chưa có thì thật là lạ, vậy máu kinh nó đi đâu. Bạn nên khám chỗ khác xem sao
2 năm k có kinh........ Chị có dùng lá ngải cứu k?
07/09/2017 11:07 Trả lời
Mình chỉ đi siêu âm với xét nghiệm tổng quát. Chứ k khám sâu vào bên trong.
Èo. Thấy lo cho chị quá đấy