Tình yêu

Có ai còn thức k ạ. Tư vấn e vs E luôn cảm thấy e yêu ck mình nhiều hơn Ngay từ đầu khi yêu đã nhiều lúc tủi thân vì bị bỏ rơi Bọn em quen nhau lâu nhưng không tìm hiểu nhau kĩ, chỉ là nghe kể từ người khác. Tính năm quen nhau trước khi cưới cũng 3 năm. Nhưng trong đó giận nhau mất một năm. Thời gian còn lại cũng ít gặp nhau, tuần hai lần, mỗi lần 1-2 tiếng, có tuần không gặp. Bây giờ càng ngày em càng thấy vk ck mâu thuẫn, không hiểu nhau và cãi nhau nhiều. Tính em hay suy nghĩ, anh ấy thì nhiều lúc vô tâm Vk ck e mới cưới chưa được một năm Nhiều lần cãi nhau a nỗi giận bảo k hiểu nhau thì thôi giải tán, ở thế này k ở dc Em biết e yêu nhiều nên cố gắng giữ, lần nào cũng là e làm lành Nhưng giờ gia đình em xảy ra chuyện, ck e nợ nần, từ trước khi lấy vk. Anh ấy chơi bời mà e k bik,do trước khi cưới k tìm hiểu kĩ, giờ hai bên gia đình cùng gánh, vì số tiền quá lớn Vì chuyện này nên sắp tới e phải về ở chung vs bố mẹ ck, lâu nay ở nhà bố mẹ đẻ mua cho, giờ chấp nhận bán đi để trả nợ Nhưng cái e sợ k bik sau này a í ntn, về sống chung thì ntn, vì a ấy lúc nào cũng chỉ bênh gia đình a ấy, còn e a ấy chỉ là tình nghĩa vợ chồng chứ k phải yêu nên cứ có chuyện gì thì a ấy lại bênh nhà a í Em nên ntn ạ. E đang có thai 3 tháng ạ

1 45

Thảo luận

Người đàn ông ko lo đc cho mình thì cho next luôn đi bạn. Yêu ko phải là tất cả. Theo thời gian tình cũng phải mờ thôi. Cứ phải lo cho bản thân mình trước đã. Bán nhà đi trả nợ xong bạn có chắc là chồng bạn ko nợ nữa ko. Của bố mẹ đẻ mình cho thì mình nên giữ vì nhỡ may sau này chính mình có về gì thì sao. Mà người đàn ông kia lại còn ko yêu mình nữa. Ko yêu mình thì ko bao giờ nghĩ cho mình đâu
07/10/2017 11:07 Trả lời
Ừ thì cứ vì bản thân và con đi, người đàn ông đó không xứng đáng để đc tình yêu của bạn, sao lại bán nhà, lại muốn giải tán trước nữa, h bạn nên mở mấy bài giảng kinh phật í để thảnh thơi, vì đứa trẻ nhé,.
07/10/2017 10:07 Trả lời
Dung ban nhả
Ly hon di ban. Roi o nha do nuoi con
Nhà là do cha me ruột mua cho. Chồng đã vô tâm hờ hững như thế thì việc j bạn phải gánh nợ cho chồng để rồi về nhà chồng o mà biết chắc khi về đó bạn chỉ có 1 mình? Chồng bạn liệu có bênh bạn k? Lúc đó, k chừng ngậm đắng nuốt cay, vác cái bụng bự bỏ về nhà mẹ đẻ mà còn mất luôn ngôi nhà, tiền của ba me bạn nữa. Hay yêu bản thân mình và đứa con, mấy thằng chồng vô tâm như vậy k đáng để mình hi sinh đâu bạn
Bây giờ nói đơn giản ntn, đừng bao giờ tin đàn ông hứa. Khi hoạn nạn nó mới cần mình, bạn cần nghiêm túc xem xét lại. Giờ bạn bán cái nhà là bạn bắt đầu bước chân vào con đường bế tắc 😂 thứ nhất là bạn sẽ có lỗi vs bố mẹ bạn, thứ 2 là bạn có lỗi vs con bạn sau này. Tiêu tán hết tài sản cho một thằng k yêu mình lắm.là 1 vụ đầu tư k có lãi bạn ạ. Nếu hắn yêu bạn thật thì hắn sẽ đồng ý ly hôn và giữ cái nhà để k làm liên lụy tới bạn và con trước đã :)) Mình cũng từng như bạn, yêu nhiều lắm, lấp hết cả não, hy sinh cả sức khoẻ, tiền bạc của mình khi hắn gặp khó khăn này kia, nhưng h ổn r, chia tay được 4 tháng hắn lấy vợ :))) đấy, ngày xưa thề thốt nhiều lắm, tưởng cưới nhau tới nơi r đó Đừng mơ nữa, tỉnh lại đi bạn, giang sơn dễ đổi bản tính khó rời
07/10/2017 09:07 Trả lời
Bán nhà là ai cũng bảo thế, người nhà và xã hội đều nghĩ là vk nên thế. Còn k thì li hôn. Ck mình vẫn đồng ý li hôn mà
Ẩn danh thế thì tùy bạn thôi, này là ý kiến cá nhân của mình. Dù ai có nói gì, thì quyết định vẫn là ở bạn. Nếu mọi chuyện khiến bạncamr thấy ổn và sống tốt hơn thì chúc mừng bạn. Nhưng nếu kết quả có tệ cũng k nên trách ng đã khuyên bạn k tốt
Sống ở đời, hoặc là chọn vai thật ác, hai là chọn vai cực tốt, đừng làm vai lờ mờ trong cuộc sống của ng khác. Nếu chọn vai ác, hãy chăm lo cho cs của mình. Kệ cmn cs ng khác, hãy tự nuôi con thật tốt. Hai là chọn vai cực tốt, một lòng một dạ, về cuối đời mới dc hưởng, chồng nó sẽ kiểu bị cảm hoá ý :))) tất nhiên là thiệt thòi vcl -R-
07/10/2017 08:07 Trả lời
Ẩn danh thế thì cứ làm vai lờ mờ. Vẫn cun cút chạy theo sai lầm của ck, vẫn chẳng dc cái mẹ gì cho bản thân. Khổ vẫn khổ mà không ai công nhận:)))
Vai cực tốt của b mới là chạy theo sai lầm của ck. Còn đây là mình đưa giải pháp để a ấy nhìn ra sai lầm để sửa. Xin lỗi b .mình k bik bạn là nam hay nữ nhưng nói chuyện khó nghe vậy k cần rep lại
Không phải chọn ck cho mình mà chọn cha cho con mình. Bạn có chắc chắn con bạn sinh ra với người cha như vậy với hoàn cảnh như vậy có hp không? Bài bạc nó ngấm trong máu rồi cậu mình chú mình gia đình li tán rơi vào cảnh nợ nần cũng không bỏ được. Bạn coi ck bạn có bỏ được không? Nếu không bỏ được rồi cũng vòng luẩn quẩn trả nợ mượn nợ trả nợ. Khổ vk khổ con. Bạn cũng đâu có được sự yêu thương của ck hà cớ phải hủy hoại tương lai của mình của con mình vào 1 người như vậy.
07/10/2017 05:07 Trả lời
Um, nếu lần hai thì bỏ
Neu la minh thi minh khong bao jo ban nha ba me mua cho.ma ve nha ck song.neu thieu no thi co di lm ma tra.ve nha ck song roi me ck bo ck du thu moi chuyen toi luc do cua thi mat minh thi trang tay
07/10/2017 01:07 Trả lời
Nhà ck cũng bán nhà trả một nửa
Ẩn danh do la suy nghi cua minh.con tuy vao quyet dinh cua bn
E tính khuyên chị li hôn quách đi mà đọc tới dòng cuối, ôi thôi. E chỉ biết nói: chị đừng sợ li hôn
07/10/2017 01:07 Trả lời