Gửi các bạn mong con!

Vì trong bình luận mình không đăng được dài như vậy, nên mình tiếp tục chia sẻ ở đây nha! Mình nghĩ trứng và tinh trùng được nhau thì cả hai đều phải khỏe. Đối với chồng thì mình kiêng chồng mình khoảng 20 ngày, và cho chồng uống mỗi ngày 1 viên sâm alipas và 1 viên vitamin e( sâm alipas 720k1 hộp, vitamine e 120k). Còn mình thì bổ sung sữa đậu nành, bơ, sầu riêng vào khẩu phần hàng ngày, mỗi ngày mình cũng uống 1 viên vitamine e và 1 viên axit folic. Chu kì của mình trước rất dài tận 40 ngày, từ khi mìn ăn bơ, sầu riêng uống sữa đậu nành thì chu kì còn 34 ngày, khoảng ngày thứ 15 mình bắt đầu đi siêu âm trứng, 1 lần thui để bít có trứng trội hay không. Thường thì mình siêu âm trứng ngày đó tầm 12mm-13mm, mỗi ngày trứng lớn đc 2mm, trên 20mm là trứng chín và có rụng bất cứ lúc nào. Vậy nên sau đó 2 ngày mình bắt đầu thử que rụng trứng, bạn nên thử vào buổi trưa, đừng thử vào sáng sớm nha. Khi nào bạn thấy vạch thứ 2 hơi đậm 1 xíu là bắt đầu cho ck quan hệ, đừng chờ đến khi vạch 2 đậm bằng vạch 1 nha, lúc đó trễ rùi. Khi v2 hơi đậm 1 xíu (nhạt hơn v1) bạn vs ck quan hệ 2 ngày 1 lần đến khi thử thấy v2 đậm lên(đậm hơn v1) rồi sau đó nhạt hơn v2 có nghĩa là trứng đã rụng, mình hốt cú chót thêm 1 lần nữa rùi ngưng, đợi kết quả, mình cũng bổ sung ăn nhiều thịt bò cho có chất sắt, đặc biệt đậu nành bạn nên uống trong 10 ngày đầu tiên, nên uống loại ko đường cho tốt nhé, ko nên uống gần ngày RT vì có thể ảnh hưởng đến giới tính nên bạn mang thai con trai. Đó là kinh nghiệm của mình, chúc các bạn may mắn nhé!

2 0

Thảo luận