Có thai khi đang sử dụng Thuốc tránh thai

Ở đây cho mình hỏi có bạn nào bị trường hợp này chưa vậy ạ ??? Mình chưa thử que, chỉ hơi hoang mang thôi nên hỏi ý các bạn thử. Bây giờ mình có e bé cũng ko sao nhưng mình v bạn mình vẫn chưa muốn có liền vì cả 2 chưa ổn định lắm nên ko đặt nặng quá chuyện này. Song, thứ mình lo là mình vì mình đang dùng TTT hàng tháng, có vài hôm mình quên uống mấy tiếng, dù sau đó có uống lại nhưng hơi sợ 1 tẹo v tụi mình ko dùng BCS, bạn mình xuất trong luôn. Vì quen xa nên thời gian mình quên ý lại là lúc tần suất quan hệ nhiều lần nhất, cũng gần v đúng ngày rụng trứng hay mấy ngày dễ thụ thai nhất ý. Mình có nghe nói e bé sinh ra lúc dùng thuốc là ko tốt, dễ bị dị tật hoặc sau đó ảnh hưởng gì gì ý nên hơi lo. Mình cũng ko muốn bỏ e bé vì tội v nhiều bạn mong mà ko đc, thương lắm !!! Hồi xưa mình có chơi với 1 ng bạn, bạn mình cũng là có e bé khi đang dùng thuốc, BS khuyên bỏ nhưng vì bạn mình thuộc dạng hiếm muộn, thả tự do quá Trời bao năm ko có, tự nhiên dùng thuốc hàng này để điều hòa kinh nguyệt thì ko hiểu sao lại dính. Bạn vừa mừng, vừa lo xong cũng quyết tâm giữ đến cùng, lúc fát hiện thai đc hơn 4 tuần rồi ý. Bạn mình từ đó ngày nào cũng ăn chay, niệm Kinh cầu nguyện hết. E bé ra đời lành lặn, ai cũng mừng cả...Xong sau đó dần dần lớn lên e bé có chiều hướng ko ổn về tâm sinh lý, chậm nói, ko linh hoạt, cứ hay ù lỳ, có vẻ ko thông minh, sợ chốn đông người, sức khỏe ko đc tốt nữa. Nên vì vậy mà mình khá lo ý mới lên đây hỏi xin ý kiến các bạn dù là mình chưa thử que. Chỉ là muốn có thêm tí chia sẻ của ng đi trước để chuẩn bị tâm lý với trường hợp xấu nhất ạ...hixhix :((. Cám ơn nhiều.

0 7

Thảo luận

Xet nghiem nong do Beta la biet ngay thoi. Gio minh moi biet la thuoc TT hang ngay no co nhuoc diem vay do. Ngay xua cay que, 3 nam het han nen thao ra. Uong thuoc dung 1 thang ma dinh chuong lien. Dau kho.
07/11/2017 09:07 Trả lời
Ẩn danh Vao benh vien Tu Du. Vao khoa Ke hoach hoa gia dinh. Ban hoi cay que tranh thai. 1 la di cuoi buoi sang. 2 la di dau gio chieu hoac cuoi gio chieu. Vi cay que can sach se nen di vao cac khung gio do bsi se lam cho ban nhanh nhat. Bsi se in ten hop que cay tranh thai cho ban di mua o nha thuoc. Xong ban mang len. Dong tien cong bsi lam thu thuat. Xong bsi se tu van lai lan nua roi moi cay que. Ban nho mac ao ngan tay, bsi se chich thuoc te ngay tai mat trong cua bap tay trai, xong lay dung cu cay que (giong y chang kim tiem ma to hon chut) chich nhe nhang vao duoi da. 5p la xong. Sat trung va bang lai roi di ve. 2 ngay dau hoi e e tay 1 chut nhung k phai la dau don gi ca. Nhung. Neu k hop voi que, ban se bi rong kinh suot luon. Bsi cho thuoc uong ma k het thi thao que ra. Con hop voi que thi 3 thang co ckk 1 lan. Minh bi 7 ngay. Sach 7 ngay. 7 ngay tiep lai bi nua. Roi sach. Ban minh thi bi 7 ngay thoi. Vay nen tuy co dia moi nguoi.
Chi Nguyen ok bạn. Cám ơn bạn nh ha, mình sẽ nghiên cứu cái này thử ^^
Minh cung nhu ban. Va cuoi cung. Minh bi thai ngoai tu cung. Phai mo va vi khoi thai lon nen minh phai mo, cat 1 ben voi trung trai roi. Chuc ban may man.
07/11/2017 09:07 Trả lời
Trời ơi !!! Rồi nó có ảnh hưởng gì tới khả năng mang thai của bạn ko vậy ạ ??? Bạn làm mình hoang mang quá ý...hixhix :((
Cai day minh chua biet. Sau mo 2 thang la co kinh lai. Ma dau bung te tai 5 phut o buong trung con lai ngay hom truoc thi ngay hom sau co kinh. Mac quan tay chat bung la dau o ben bi cat voi trung. Minh moi tai Lily ve de coi ngay rung trung. Chi ki cua minh 30 ngay. Gio dang la khoang thoi gian rung trung, minh thay co chat nhay giong long trang trung y nhu hoi luc con khoe manh. Chac la k sao. Hi vong. Hi vong.