Nghén bầu

Lúc chưa bầu thì mong con lúc bầu vào rồi thì nghén thật đáng sợ. Hic. E mang bầu lần đầu nên cái gì cũng bỡ ngỡ hết. Em bầu 7 tuần rồi mà ngửi mùi tanh là em sợ. Ăn vào thì không nôn ngay mà phải một thời gian sau mới nôn. Có khi chẳng ăn cũng nôn toàn nước đắng ngắt trong miệng. Lúc nào cũng có cảm giác nghèn nghẹn ở cổ như thức ăn trực trào ra vậy. Nằm phải nằm gối cao ko thôi là ọc ra. Ngồi dậy phải từ từ kẻo cũng ọc ra. Hic như em bé vậy Hôm nay em thèm ăn nên em ăn một cái bánh ngọt với uống nửa cốc trà sữa, em cảm thấy không no lắm mà cũng nôn. Em đọc trên mạng thấy kêu chia nhỏ bữa ăn ra nhưng em bị cái là thèm ăn là em ăn no em mới thoải mái được hic. Mà ăn vô là lại ọe ọe. Chắc em kêu với chồng bầu 1 đứa thui quá :'(

0 6

Thảo luận

Nghén thế chưa là gì so với lúc đẻ nhé. Mà đẻ chưa là gì so với lúc chăm con nhé
07/11/2017 15:07 Trả lời
Nghén thế là quá bình thường luôn. Nhưng nghén thế có vẻ như bạn chửa con gái
chia nhỏ pua an ra nha mẹ nó. mình ngén nam liet giuong luon nek. wa 12tuan là minh het ý bạn
Ohm. Neu nghen qua thi phai noi bac si truyen dich cho em. Vi an roi non het se k co chat de hap thu de nuoi duong thai nhi. Ban minh bi nghen toi luc sinh luon. An la non het. Sinh cu con ra, om nhom, nhan nheo, benh suot, quay khoc suot. Gio 3 tuoi ma van nheo nheo nhu 1 con meo. Vat va vo cung. An nhieu ma co the be cung k hap thu duoc chat dinh duong. Thuong lam.
Mình 6 tháng, vẫn còn nghén đây, mà đỡ hơn đc 1 tý, chứ tầm 4 tháng về trc chỉ cần mình nhìn thấy thức ăn trên ảnh là nôn, đang ngậm thức ăn cũng nôn ra đc, 1 ngày nôn có khi hơn chục lần, hoảng quá đi bs miết, h thì đỡ r nhưng vẫn chả thèm ăn gì cả, vui thì bé con nó cho ăn, buồn nó lại đạp cho nôn hết
Cố lên mẹ nó ạk
07/11/2017 13:07 Trả lời