Đừng bơ em mà :((((

Mấy chị có kinh nghiệm cho em hỏi tí ạ Chuyện là em và bạn trai có đụng chạm tí vào ngày 5/5(chỉ dùng tay nhưng không quan hệ vì em sợ tay anh dính tí dịch nên sau đó em có uống thuốc khẩn cấp) và ngày 10 thì em ra kinh(mấy t tháng trước thì toàn 15 hoặc 18 em mới tới và kinh nguyệt em cũng không được đều). Và ngày 1/7 thì anh ấy đeo ngược bao rồi đeo lại đưa vào khoảng 1cm vì em đau quá nên đã rút ra theo như anh nói là anh lúc đó chưa tiết ra gì cả. Ngày 2/7 em và a sử dụng bcs nhưng chỉ đeo được 2/3 chiều dài và anh ấy có xuất tinh vậy thì em có dính bầu k ạ ? Sau lần quan hệ đó em thấy đau tức ngực ngay và kéo dài đến hôm nay (ngày 12 rồi em vẫn chưa có kinh) và sau khi quan hệ 4 ngày tức ngày 6 em có uống thuốc Mitesfad 10. Em không thấy đầu ti bị thâm, chỉ đau ngực và vùng ngực em hơi nóng hơn bt với lại lâu lâu mỏi lưng thôi ạ. Ngày thứ 6 sau quan hệ em có thử thai 2 lần và kq là 1 vạch. Hôm nay đã 10 ngày sau quan hệ rồi. Và hôm qua em và anh cũng có qh nhưng sử dụng bao đúng cách. Vấn đề em chưa có kinh như vậy có phải là trễ không ạ ? Và em có phải đã mang thai không ? Em xin cảm ơn nhiều ạ.

0 12

Thảo luận

Do uống thuốc khẩn cấp nhé ai xấu máu sẽ bị loạn vài tháng đấy
07/12/2017 17:07 Trả lời
Vậy nếu loại hàng ngày thì sao ạ ?
Loại hàng ngày thì ok nhé mk cx chuẩn bị dùng n giúp điều hoà kinh nguyệt và nội tiết tố nữa đấy nhg phải uống đều
Sau qh 4 ngày mới dùng thuốc thì ko có td tránh thai nữa
07/12/2017 15:07 Trả lời
Vì mình dùng loại mifestad 10 thì tránh thai 120 tiếng lận ạ nên mình bối rối quá
Em chậm kinh có thể là do thuốc tránh thai khẩn cấp. Sau qh 4 ngày mới dùng thuốc thì có có td tránh thai nữa em ạ. Như này thì khả năng có thai của em thấp lắm. Để bài ngày nữa thì biết ngay
Thuốc tránh thai khẩn cấp hại lắm, đừng lạm dụng ko lại ảnh hưởng đến chuyện con cái sau này bạn ạ
Vậy nếu loại hằng ngày thì có ảnh hưởng không ạ ?
Nói chung đã là thuốc tránh thai thì uống vào đã ko có lợi rồi. Nhưng loại hằng ngày thì ko hai như khẩn cấp đâu bạn nhưng quên uống mà ko may qhe thì dễ dính bầu.nói chung uống vẫn đc có người hợp uống còn béo và đều kinh hơn. Còn khẩn cấp thì thấy bảo tháng tối đa chỉ đc uống 2 lần thôi bạn. Tốt nhất là ko nên uống
Thuốc tránh thai làm kinh đến trễ nhé,đừng lạm dụng thuốc
07/12/2017 13:07 Trả lời
Cho mình hỏi cái nếu là thuốc hằng ngày có sao không?
Do thuốc làm bạn chậm kinh thôi
07/12/2017 13:07 Trả lời