tâm sự buồn

hồi 16T e dại dột, thiếu hiểu biết, nghe lời anh uống thuốc tránh thai khẩn cấp, k phải 1 , 2 lần mà nhiều đến nỗi e k nhớ nổi đã uống bao nhiêu viên. 😢😢 cứ thế kéo dài suốt 1 năm 😭😭 bây h e đã 21 tuổi, trong khỏang tgian k có anh, e sống lành mạnh hơn, k dùng đến thuốc tránh thai nữa, kinh nguyệt vẫn đều, mọi thứ đều ổn... nhưng trong lòng lúc nào cũng nghĩ đến việc sau này lấy chồng, mình có bình thường như những người phụ nữ khác k 😭😭😭 * các mẹ thông thái có ai đã từng lạm dụng thuốc tránh thai chưa ạ ? với cả trường hợp của e bây giờ phải làm thế nào đây ạ ????

1 25

Thảo luận

B nên đi khám đi
07/13/2017 22:07 Trả lời
E co kinh deu lai roi la ok e nhe. K sao dau. E dung lo lang. Chi cung co 1 thoi nhu e. Sau 6 thang bo thuoc tranh thai la co e be day.
07/13/2017 21:07 Trả lời
hi vọng đc như c nói, cảm ơn c nhé ❤️❤️
Loại khẩn cấp uốg k quá 2v 1thag
07/13/2017 21:07 Trả lời
Chị t mổi lần quan hệ là uống , uống nhiều lắm mà vẩn bth
07/13/2017 20:07 Trả lời
cảm ơn b ❤️
Tuỳ cơ địa mỗi người b ơi , chị mình uốnng bth bh vẩn 3 bé rồi
Không sao đâu e. Nếu 1 tháng e chỉ uống 1 lần thì không sao hết. Thời gian đầu mới đăng kí kết hôn nhưng chưa làm đám cưới ( vì gia đình chị coi năm hợp tuổi mới làm đám) chị cũng uống thuốc ttkc 5-6 lần gì đó.( lúc đó chị chưa bit tác dụng phụ) mà giờ vẫn có 2 bé bình thường e à. Nhưng đừng uống nữa e nhé ko tốt đâu
e cảm ơn c, k biết e có đc may mắn như c hay k, nhưng thấy c nói thì cũng thêm phần yên tâm. chúc gđ c luôn hp ạ !
Chỉ lúc kinh nguyệt ko đều uốg thuốc tráh thai hằg ngày. Nhưg vẫn có con bìh thườg
c cho e hỏi, e cũng đang kinh nguyệt k ổn định, uống thuốc tránh thai hằng ngày bao lâu mới đều lại ạ?
Kinh nguyệt ko đèu thì nên đi bs khám khi nào chích thuốc uốg thuốc ko hết bs mới bảo uốg thuốc tráh thai. Chứ uốg nhìu quá s này trứg khô là bị vô sih ấy
Uống nhju ảnh hưởng tới khả năng mang thai. Ng ta nói " thuốc tránh thai" cho nghe "kêu" tý thui chứ thực chất là " thuốc phá thai". Nó làm cho khả năng trứng bám vào thành tử cung khó hơn. Thui thì ko ai muốn. Giờ hãy sống vui khỏe, ăn uống lành lạnh, khoa học là Ok.
=))) thế thì bạn nên xem lại bác sĩ đấy đi nhé. Nói về thuốc thang thì bác sĩ không chuyên bằng dược sĩ đâu bạn à.
phương Oh, vậy để tớ nghiên cứu lại ^^
có ai uống mà bây h vẫn lấy ck sinh con bt k ạ ?
K được uống 2 lần 1 tháng đâu
07/13/2017 16:07 Trả lời