Giúp em với em sắp bị trầm cảm luôn rồi .....

Em và ng yêu yêu nhau đc hai năm rưỡi và đã sống chung vs nhau đc hai năm Đã từng có thai và đã bõ cách đây gần hai năm rồi ạ Bây giờ e đã ra trường và a ấy còn nữa năm nữa và bọn e tính hè hoặc cuối năm sau bọn em tính đợi a ấy ra trường rồi đám cưới luôn. Nhưng hôm qua a ấy xin ba mẹ ảnh học xong ra trường cưới thì ba mẹ ảnh kêu còn nhỏ mới học xong nên k cho Mà mình đi khám bác sĩ thì bác sĩ kêu mình k nên kế hoạch nữa vì bị lạnh tử cung gì đó phải thả để xem có e bé hay không để còn chữa trị vì đi khám phụ khoa mình nói là có ck rồi Mình thì đang lo lắm bây giờ k cho đám cưới r bắt mình chờ rồi mình kế hoạch suốt rồi k có e bé rồi hối hận cả đời .... Mình và a ấy có tính là thì thôi bây giờ cứ thả để có thai r cưới ba mẹ có chửi rồi thôi cũng đâu vô đó . chứ kế hoạch thì có khi e lại tịt luôn ........ Nếu k có em bé chắc hai ba năm nữa bọn e mới đc đám cưới Khổ cái là hai đứa học ở sài gòn nhà a ấy ở quãng nam gia đình a ấy có công ty xây dựng ngoài đó anh ấy học xây dựng e sợ học xong ba a ấy k cho ở lại sài gòn làm mà bắt a ấy về quê quá e rất sợ cái cảnh nhìn a ấy dọn đồ về quê Bọn em yêu thương nhau thật lòng mà h gia đình kêu nhỏ mà đã 23 tuổi r có nhỏ gì đâu...... Mọi người cho em ý kiến với bây giờ bọn e tính có bầu trước rồi cưới đc không .....vì e sợ e tịt mất [6][6][6][6]

1 15

Thảo luận

Cứ thả đi bạn, mọi chuyện khác tính sau
07/14/2017 11:07 Trả lời
Mh cung la nguoi quang nam ne, nen mh khuyen ban dung nen co bau trc khi cuoi, nen noi ny cua ban ve thuyet phuc gia dinh chap nhan di, chu ep ho fai cuoi vi da lo co bau thi sau nay cuoc song cua ban rat la kho khan do, co the noi la dia nguc lun, nguoi xu quang kho chiu lam
07/14/2017 09:07 Trả lời
Không phải là cấm bọn mình mà bây giờ chưa cho phép kêu phải hai ba năm nữa [6][6][6][6][6][6][6]
[6][6][6][6][6][6][6]
Cố lên, mình cũng muốn có con rồi đây, mà năm sau ny mình đi nghĩa vụ nên phải đợi 😢
Vậy bây giờ mình vs ng yêu mình có em bé thì có lam sao không[6][6]
Vậy thì cứ thả đi bạn ơi, lo cho mình trước đã, họ cấm kệ họ, sau này mình còn có đứa còn để nương tựa, chứ đợi lâu, k có con sau này họ còn k cho con họ lấy bạn luôn cơ
Mình uống thuốc tránh thai khẩn cấp hơi bị nhiều với đợt phá bỏ em bí bị sót nhau ạ Chuyện tình mình vs a ấy sao khổ quá bây giờ mình phải lam sao đây....yêu nhau thương nhau về nhà xin cưới ba mẹ lại k cho a ấy xin ba cưới ba không cho rồi a ấy xin vậy cho a ấy ở lại sài gòn làm thì ba a ấy chịu......vậy bọn mình nên lam như thế nào
07/14/2017 08:07 Trả lời
B dùng biện pháp kế hoạch j mà bị lạnh tử cung ln vậy b. Nếu như 2 ng yêu nhau thực sự và muốn cưới. Gd a chưa cho cưới thù bạn trau phải lựa lời nói và thuyết phục gia đình nhiều vào. B nghĩ có bầu trước là chắc chắn họ cho cưới. Nhưng mình khuyên bạn thực sự nhiều gia đình miền trung họ cũng ít chấp nhận chuyện có bầu trước lắm b. B có bầu họ vẫn chấp nhận nhưng sau này sống khổ lắm b ơi. Vì tâm lý của họ là bị ép buộc mà. Vs lại bạn nói gd ny b có công ty xd. Nếu như bạn có bầu cưới về lỡ cty có j họ đổ lỗi cho bạn đó. Việc này mình thấy nhiều rồi ý. Bạn nên suy nghĩ kỹ.
Ba a ấy cứ kêu còn nhỏ mà cưới gì ra trường chưa đi làm đã đòi cưới
Ng yêu mình đã xin và ba a ấy k chịu bạn ơi [6][6]
Theo m nghĩ cứ thuyết phục gd nhà trai đồng ý cưới. Có bầu trước cũng được nhưng khi bị ép cưới như vậy nhà họ sẽ không thoải mái, khi bạn về gd đó họ sẽ có thái độ k ưa. B suy nghĩ kỹ nhé