Tuyệt vọng

E có thai với ny. Giờ đã có tim thai. E năm nay 19 ny e 28 tuổi. Ny e trc đã từng lấy vợ nhưng đã ly hôn 2 năm nay. bme e biết. Bố bất lực nói cho e tự quyết định. Còn mẹ. Mẹ luôn nói những điều k tốt về a. Nói gđ a k tốt, bố mẹ a k có nghề nghiệp ổn định, còn a chơi bời. Về đấy chắc chắn sẽ khổ. Mặc dù mẹ nói không sai. Nhưng Mọi chuyện đã rồi. mẹ luôn muốn e suy nghĩ lại. Nói e k chịu nghĩ cho bme. K thuơng bme. Muốn e từ bỏ mọi thứ. Cả đứa con trong bụng cả bố đứa bé. Tối qua a có lên nhà e nc với bme. A hứa với bme sẽ k để e vất vả. Sẽ chăm sóc e. Nhưng mẹ vẫn luôn giữ ý định bắt e bỏ con. Dù e biết mẹ chỉ vvì thuơng e k muốn e về nhà đấy khổ. Giờ e rối lắm. E k muốn bỏ con e đâu. GIỜ E PHẢI LÀM SAO, PHẢI NÓI VỚI MẸ NHƯ THẾ NÀO CHO MẸ HIỂU ĐÂY.

0 31

Thảo luận

Mk đứng giữa nên sẽ kh nói bn bỏ hay kh. Bn snghi that ki. Nếu bn yêu a ta thì nêns cứi. Còn bn mún chọn chữ hiếu thì theo bame. Dù s cx đừng bỏ đứa bé. Sợ sau này khó có thai. Bn cx tuổi cỏn trẻ nếu bò ng này cx có ng khác. Mk sợ bn lấy ng đàn ông có gđ r thì khổ. Tại giờ lật đật gđ đều cho mấy ng đã lập gđ gây ra
07/15/2017 10:07 Trả lời
Đừng vập vào khổ đấy e ơi Bố mẹ k nói sai cái j bao giờ đàn ô đã ăn chơi 1 đời vk rồi sẽ k thay đổi đk đâu nếu thay đổi đk cô vk kia đã k bỏ. Suy nghĩ kĩ e ak còn đứa bé nó k có tội
07/15/2017 06:07 Trả lời
Vậy lấy đi và có sao thì cố chịu
07/14/2017 21:07 Trả lời
Uc che e nhi. Minh khuyen du li le phai trai, thiet hon ma k nghe. K them tra loi tra von 1 cau nao. Chi nghe nhung nguoi cung y kien voi e ay. Thoi. K ai song ho nguoi khac duoc. Toi luc nhan dang cay thi e ay se nho lai loi chung ta da noi ngay hom nay. Luc ay thi cung muon mat roiii 😥
Em cũng từng như vậy và phải cố chịu vì ng lựa chọn là mình mà
Khuyên ba mẹ gả đi, đứa bé ko có tội nếu đc bảo a về ở rể, a đó trải qua 1 đời vk chắc đã thấm sự đời hơn. Cố gắng vun vén ra riêng ở chớ đừng ở vs ba mẹ ck. Vì ba mẹ ko việc làm ở ko nên hay moi móc rách việc lắm. Khuyên a ở rể xem s. Vì ở rể có ba mẹ mình a ko dám làm j đâu. Còn nếu ko ở rể thì ra riêng chọn địa điểm gần ba mẹ mình nhé.
Bame bạn ns đúng đó .Người đàn ông đó đã từng có vk r. Chắc chắn a ta phải làm s thì ms bỏ vk .hơn nữa lại k có cv ổn định .Lấy về khổ lắm bạn à .Con của mình thì mình tự giữ lấy .Làm bà mẹ đơn thân cũng đâu có s .Thời buổi bây h mình thấy nhiều người còn chăm con tốt nữa ấy chứ
A ấy có cv ổn định r
Cúnnn vay choi boi leu long thi sao nhi 😄 em co nghe cau: ngua quen duong cu k? Sau nay co gi bat man, anh ta vac dao ve nha bo me vo doi chem vi da ngan can a ta va e den voi nhau. Doi lam sao hoc het duoc chu "ng". Yeu nhau lam; doi song doi chet de lay nhau ma lay nhau 1 thang con bi chong duoi ve nha me de o kia kia e oi.
Đừng bỏ đứa bé bạn ơi .Tội nghiệp con lắm .[6][6]
Đứa bé k có tội trong chx này đâu b . nên giữ đứa bé lại cho dù bme b có nói ntn nhé . còn ny vs bên ck b thì thử xem xem thái độ của họ đv b ntn r tính tiếp !
07/14/2017 20:07 Trả lời
Mong rằng những lời góp ý của mk và m.n sẽ gumiusp b và gđ giải quyết đc chx này êm đẹp nha
Vâng b
Mẹ cũng chỉ lo cho b thôi, lấy người như vậy chỉ sợ khổ cả đời, chả biết khuyên gì chỉ biết mong b cố gắng với quyết định của mình
E oi. Chi noi that e nghe. Gia dinh nha chong quan trong lam e a. Chong k co viec lam on dinh, sau nay sao lo noi cho 2 me con e day. Chi ngay xua cung co bau truoc, me chi cung keu bo di. Chi oan trach ghe lam. Chi uong buong giu lai. Khi sinh con xong, chi cam thay loi me noi qua dung. Chi hon e o cho chi 21 tuoi va co viec lam on dinh, chong chi cung la si quan. Vay ma doi k phai mau hong dau e ak. E con qua nho. 19 tuoi. Ai bao bo con chi can ngan chu e thi chi chac chan dong y. E con ca 1 tuong lai dai phia truoc. Hon nua dan ong co 1 doi vo roi, gia dinh ben do k ra gi. Boi vay con dau no moi chiu k duoc. E biet k, tren lily nay nhieu chi tam su la vo 2 kho lam. Tui than du dieu. Bi so sanh voi vo truoc. Chong lay roi cung k yeu thuong vk nhieu. Gia dinh chong thi kinh khung, ho muon quay dau lai cung k duoc. Chi hieu cam giac cua e bay gio. Nhung noi dau e sap phai trai qua coi nhu la cai gia e phai tra cho su non not cua tuoi tre. E da chon sai nguoi roi e a.
Là ng đã co gđ chị khuyen em gái ko nên lao thân vào nhà đó, chị khẳng định e lấy sẽ khổ cả e và con e.
Đứa bé k có tội tình j cả em ạk