Xin cho e lời khuyên 😔😔

Chu kì lần trước là 22 tây. Tháng này vẫn chưa đến ngày. E vẫn luôn canh ngày để không có baby. Trong ngày rụng trứng nếu có qh thì tụi em thường cho ra ngoài. Còn 7 ngày nữa là đến chu kì. Nhưng sao e cứ thấy nhức mỏi người. Thở cũng hơi mệt. Nằm cũng mệt. Và đặc biệt là e cứ thèm ăn (có mấy món bình thường e ko ăn đâu vậy mà vẫn ăn) ăn quài vẫn thấy đói. Hình như e đi tiểu cũng nhiều hơn. 5 ngày nay tụi e cứ gây nhau. Anh Càng im lặng nên e càng bực hơn. Giờ mới để ý thấy cơ thể có dấu hiệu lạ. E sợ sẽ có baby vì 2 đứa chưa muốn kết hôn (dù cả 2 đã 28). E ko dám mua que về thử. Nếu thử lỡ có baby thì sao? Tụi e có nguy cơ sẽ chia tay. Nếu chia tay mà e có baby thì có nên nói cho a biết? E sợ nếu có mà nói ra, A sẽ nghĩ đó là lí do e níu kéo. Càng ko muốn để GĐ a nghĩ e cố tình có baby để đòi cưới hay thấy GĐ a có chút điều kiện mà muốn ép kết hôn. E nên làm như thế nào? Các chị cho e lời khuyên nha.

0 13

Thảo luận

Bạn chờ tới chu kỳ kinh tiếp theo mà bị chậm 7 ngày thì mua que thử ngay đj ạ. Còn bạn đừng nghĩ là níu kéo vì đứa con, bạn phải hiểu bây giờ hiếm muộn rất nhiều. Dù bạn có cũng phải cố mà đẻ, kể cả gđ nhà trai ko cưới cũng phải để đẻ. Chứ đừng bỏ, bạn mình đã từng bỏ 1 lần. Và giờ gánh chịu hậu quả, ko có con lại đc bạn à. Bạn nên suy nghĩ kỹ nếu như có e bé nhé
07/16/2017 11:07 Trả lời
Cơ thể e nhạy lắm. Nên chỉ cần thay đổi nhẹ là e biết. E cũng mua que thử. Lên vạch mờ. E cũng sẽ đợi thêm vài ngày nữa đến chu kì sẽ thử lại. E ko muốn lấy con làm lí do níu kéo vì e hiểu sẽ như thế nào nếu cứ niu giữ người muốn đi. E chỉ sợ sinh con như vậy nó sẽ khổ chị ơi :(
Hic, mình cũng bầu 6 tuần rồi. Ny thì cứ lý do định bảo mình bỏ, mình nhất quyết ko bỏ. Mình cũng chưa cưới b ạ, nên mình quyết. Từ giờ tới lúc 3 tháng, thai cứng cáp mà ny mình ko cưới. Mình cũng hết tình hết nghĩa từ đây. Mình giữ lại cái thai. Đẻ ra nuôi nó. Chứ mình ko bỏ. Bỏ xong về sau ko có lại khổ lắm bạn à
Giống mình hồi mới có em bé quá
07/15/2017 18:07 Trả lời
Ẩn danh có lẽ chị nói đúng. Chỉ trách mình thật lòng quá 😓
Nếu thai nhỏ thì uống thuốc là ra còn to thì phải nạo phá nhé. Nạo phá thì phải uống kháng sinh mạnh vào ko mai sau khó có con bạn ạ. Có điều kiện thì sinh con ra mà nuôi. Nhìn thấy con là động lực để mình cố gắng
Dấu hiệu c nói kiểu như có thai rồi do đợi den ckk bạn thử que di
07/15/2017 17:07 Trả lời