Khổ.

E lấy ck dc năm r .Thời gian đầu thì rất tốt nhưng sống dc thời gian thì e mới hiểu hết tính cách của mọi người .Từ khi e về làm dâu. Mọi việc trong nhà đều do e đảm nhiệm .Mẹ ck e người băc .Lại rất hay để ý .E làm gì sai bà đều biết cả .Bà thường dậy thật sớm sau đó qua hàng xóm chơi .E đang mang bầu nhưng vẫn phải dậy sớm để cbi bua sáng .Ăn sáng xong thì bà ấy lại đi chợ tới trua tầm 12h mới về .Ngày nào cũng thế .Về ts nhà bà lại hỏi e nấu cơm chưa r ăn j v .R mẹ k thích ăn cái nàu cái kia .R lại bày đầy ra để e nấu r dọn .Thật sự e đang mang bầu 7tháng r .E rất mệt .Bà ấy cũng chả cho e ngủ trưa tẹo nào .Cứ ăn cơm xong là lên phòng vk ck e nằm .E thật sự chả hiểu nổi .Ck e thì đi làm xa tối mới về .Mẹ thì chiều lại đi chơi tới tối .Về r lại hỏi cơm nc .Thành thử ra e vừa coi nhà .Vừa dọn nhà .Vừa lo com nc .Nếu mọi cn chỉ dừng ở đó thôi thì k ns. Đây e lại có một đứa e ck 18t r con trai mà tính tình và nc thì như con gái .Cứ hay vô phòng e lục lọi đồ đạc .Ăn thì đòi ăn ngon mới chịu .E thật sự chả pk làm thế nào mới vừa lòng mẹ vs e ck nũa .E ck thì k pk dọn dẹp .Cơm nc xong nó cứ bày ra v .Quần Áo cũng e giặt e phơi cho .Nó lại hay uuống sua r hay ói ra trong nhà tắm mà chả bao h chịu lau dọn đống đó đi .Thế là e lại phải vô dọn chiến trường cho nó .Cứ thế này e sống s đây mấy chị ơi .

1 41

Thảo luận

Chị cứ thử 1 ngày đi chơi đi mua sắm cho bản thân với cho em bé trong bụng đi Chiều quá làm j Cùng lắm ra ở riêng. Mà nge chị kể hình như chị không có việc làm. Làm dâu sứ bắc mà không có kinh tế vững với tự lập khó sống lắm
07/16/2017 19:07 Trả lời
Ba ck ac the .bau bj gj ma con bat ban lm hjt
07/16/2017 18:07 Trả lời
7th rồi thì mau về mẹ đẻ đi b
07/16/2017 16:07 Trả lời
K dc về chị ơi .Có lần e ns mà mẹ chủi ck e với e quá .Nên thôi ạ
V là ck c ko có tiếng nói r... ai ai con dâu gần sanh cg về mẹ đẻ tới con lớn mới về lại chứ ở đó mẹ ck có cs dc k? Gd bã còn k cs dc thì mẹ con c cg chỉ là cô bé lọ lem thôi
Mẹ ck mh cũng vậy. Chịu khó cho tròn bổn phận thôi b
Khổ quá chị ơi .Trc ở nhà dc ba mẹ yêu thương .H thì ...
Ẩn danh gắng đi b Nghe bạn nói hết muốn về quê ck lun, quê ck mình ở thanh hóa Gđ ck cũng kêu 2 vk ck mình về đó ở nhưng mà ck mình k chịu, nên giờ tụi minh vẫn ở trong nam Sợ lắm
bầu 7t về xin về mẹ đẻ nghi ngơi dc rôi đo mom. làm con dâu mà như giúp việc nhà ck. thật khổ cho phận làm dâu
E xin r mà k dc chị ạ .
Ẩn danh ba mẹ ruột tới xin cho con vê nghi sanh mà nhà ck cubg ko chịu luôn hả. con e họ mình bầu 7th vê nhà mẹ đẻ tới lúc sinh nuôi 5 tháng ui mới vê ck
Nge chị nói em chả muốn lấy chồng tẹo nao
07/16/2017 15:07 Trả lời
E cứ nói thẳng với mẹ và e ck đi. Để lâu nó nhờn. Làm dâu: thứ 1 là nịnh để đc thương. Thứ 2 là k đc thương thì fai để ngta sợ. Hiểu k e
Vâng chị ạ nhưng mẹ e khó tính lắm .Lại hay nói nữa [31]
Ẩn danh vậy e fai lam cho bã sợ. Chứ minh sợ bã lại leo lên đâu ngồi.
Neu da noi va giai thich nhung deu do ma moi ng ko hieu, ck ban ko qtam va suy nghi cho ban thi tot nhat nen li di. Ban cu nghi di gio chua con cai thi con chac mot xin ba me de dc sau nay con sinh ra cha le ban cu bao ba me ban hoai? Chua tinh biet bao nhieu thu tien cho sinh e be, tien sua, tã lot, roi chua tinh nhung luc tro troi ma trong tay ko co 1 dong tien thi lam dc cai gi? Cuoi ck ma ck dua tien het cho me giu trong tui ko co 1 dong ngay ca mieng bang ve sinh cung ko co tien de mua, muon mua cai ao cung ko co thi hoi thu bạn la cai gi trong nha dó? Gia dinh nha ck ban qua vo cam va tho o vs ban, ho coi ban chang khac gi 1 con osin, 1 dua day to phai lam het moi viec trong nha vay! Ban la con ng ta ko dẻ ra nen ho ko biet xot dau! Vs ng nhu ck ban thi se ko bao gio mang lai hp va nen tang vung chac cho ban dau, cuoi vk roi tien bac dua het cho me, nghe loi me thi thoi roi co lam chet xac thi ko dc gi dau. Nen cham dut som de hai than va de tam hon dc thoai mai.
Ẩn danh tai vi ban noi da nhieu lan noi chuyen ma ko lay chuyen dc gi, dau lai vao day thi sao ma hp dc. Neu gap minh nhu vay thi minh cung xot xa lam. Hay la gio ban co giu gin suc khoe cu ke di moi viec cho sanh con roi ve o nha me de xong roi o do luon, ban noi nhung gi ban nghi cho chong roi o nha me minh neu ck ban that su thuong ban thi se ra rieng hay vi con ma den o ben ban thi sao. Chu minh thay the thi kho cho ban lam.
Ẩn danh nguoi ta noi ng ta da noi nhieu lan roi ma ca nha ck va me ck deu ko thay doi. Thi chi con co cach do thoi chu sao. Da ra rieg cung ko dc ma o cung ko xong, ck thi tho o. Neu la tui thi tui cung buon lam chu noi. Chua gi da trach moc. Cai do la su ban cung cuoi cung moi nghi toi do ban ah
B nên nói với chồng đi. Là một ng trưởng thành và có gđ thì anh ta phải có trách nhiệm với gđ riêng của mình. K phải lúc nào cũng để memẹ ck quản lí hết được. Còn b cứ nói thẳng vs mẹ ck thử xem. K chịu đựng đc nên xin về ngoại đi b. Sắp sinh phải hoạt động. Nhưng mình thấy như b là hoạt động hơi quá ấy. Gần sinh phải đc chăm sóc và bồi dưỡng đầy đủ. Tôi góp ý với b nthe
Ẩn danh Trình bày voi ck bạn. noi ro quan điểm. viêc xin ve nha mẹ sinh là phong tục nguoi việt. neu chong k hieu ban thi noi rõ neu 2 me con e co chuyen j a dung hoi han
Ẩn danh b nên kiên quyết đi. Đấu tranh vho bản thân chứ. Sống như thế khác gì người đi ở. Theo mình b nên bàn vs ck. Rồi nói vs bà mẹ ck. Chứ như thế tài nào mà sống. Mà trong lúc đang bụng mang dạ chửa
mình hồi xưa cũng ở chung khổ lắm mình chịu ko nổi tranh đấu mãi cuối cùng cũng đc ở riêng rồi.
E cũng Muốn ra riêng lawmd nhung ck e là a cả .Lại là cháu đích tôn .A thì làm virec cho gd .Mẹ lại k trả công cho .E thì bầu bì .Tuef khi cưới về mẹ kêu ngỉ việc nên cũng k có đồng nào
Ẩn danh ck mình cũng là đích tôn cũng con trai 1 mk nhà ck mình ít con nữa nhưng ở riêng mới trưởng thành đc. bn ở zaz rồi mai mốt con nhỏ càng khổ nữa. ck hiểu cũng đỡ mình thấy như bn kể thì ck bn cũng nhu nhược quá. mình phải tự quyết định cuộc đời mình ko thì còn khổ dài bn ơi.