Thai nhi có phát triển khỏe mạnh k?

Mình đang bầu bước vô tuần thứ 11, lúc 7 tuần mìn đi siêu âm là bé có tim thai rồi, lúc 5,6 ăn mình hay nhợn và buồn nôn khi đánh răng còn lại bình thường. Zạ mình như sau zạ e bé mìn có phát triển bình thường và mẹ nào đoán được giới tianh thai nhi k ạ? 1. Ăn uống hết mọi thứ ( ngoài những thực phẩm gây sảy thai) , k tanh hôi, thậm chí ăn mắm rò, ghẹ luộc,.. 2. Mặt vẫn như lúc chưa có thai, k nổi hạt mụn nào, có lâu lâu nnổi vài hạt mẫn đỏ, sáng dậy là hết. 3. Đi đứng vẫn bình thương nhìn vô k ai biết có bầu 4. Ngủ ngon, lâu lâu hơi tức lưng tí. 5. Tính tình k thay đổi j luôn, thậm chí còn vui vẻ, lạc quan hơn. Trước lo lắng đủ thứ ch, cv, tiền nong giờ chẳng nghĩ ngợi gì. 6. Có thể đi xe đường xa mà k thấy mệt gì hết, mình mới chạy xe máy từ nhà lên chỗ làm đường núi 150km trời mưa tầm tã mà đến nơi vẫn ăn uống cười nói vui vẻ, bằng chứng là giờ vẫn còn đăng bài. Mới hôm trước đi phượt với ck để chụp ảnh cưới hơn 3 trăm cây về đi thử váy cưới tiệc bt. 7. Lúc trước say xe gê lắm, giờ ngồi lên xe thì khá hơn nhiều nếu bịt kín k nghe mùi xe thì vẫn bt. 8. Ăn uống bt mà thấy k lên ký hay xuống j hết 9. Không có cảm giác mình có thai, chạy nhảy bt, và cơ thể còn khỏe hơn lúc chưa có bầu. Zạ em bé của mình có khỏe k ạ. K đau bụng, ra máu j nhé các mom. E hơi lo, cũng chờ 12 tuần rồi đi siêu âm lại.

0 0

Thảo luận