Vấn đề giấy dkkh ạ. Ai tl giúp e

Nếu ba và mẹ của đứa bé k có dkkh thì họ của đứa bé có đc đặt theo họ ba k? Hay đặt theo họ mẹ thôi ạ? Chuyện của e thật sự dài dòng, e cg chẳng biết phải tâm sự với ai, trên đây cũng k biết e là ai nên e muốn nói cho nhẹ lòng :) Em và anh quen nhau tình cờ thôi, quen nhau được 2 tháng thì em vô tình tìm đc fb của 1 chị mà theo anh nói là chỉ có mqh bình thường thôi. Chị có thai với nyc, nyc bỏ chị, ở dưới quê nên mng còn dèm pha, a với c là bạn gần nhà. Do tính chất công việc ( e xin giấu ạ ) với thấy chị tội nên a với c làm kết hôn giả, nhưng anh nói với e hoàn toàn chưa dkkh :) anh nói nếu e k tin thì hoàn toàn có thể liên lạc với chị đó hỏi rõ. Thật sự lúc e biết chuyện, e bình thản lắm ạ :) a nói cho a thời gian a giải quyết hết mọi việc rồi a sẽ giải thích với e sau. Lúc đầu e k biết a làm gì cả, sau chuyện đó thì a nói hết với e, e k buông đc nên cứ tiếp tục ( mấy chị đừng la em ) nhưng e vẫn cứ thấy bức bối lắm mấy c, e cứ đành hanh với a thôi, e hay nói xóc lắm a thì cứ im thôi vì a nói a giải thích e sẽ gây nữa. Con gái mà biết chuyện thì hay vào fb ngta xem, thì e thấy c đó có 1 vài lần đăng stt ý chỉ tc chị với a nhưng đc 1 vài tiếng rồi lại xoá đi. Thời gian gần đây e qđ hỏi chị đó cho rõ thì c đó nói là k có bất cứ qh gì với ngy e cả, e cg thấy nhẹ lòng. Nhưng nhiều khi nghĩ lại e vẫn thấy khó chịu, có lẽ do e ích kỉ. Như vậy e đúng hay sai ạ? Cái này e dựa trên câu chuyện bạn e kể để viết ạ, mong mấy chị cho bạn e lời khuyên [47]

1 3

Thảo luận

Theo em nghĩ thì theo họ cha hay mẹ tùy vào lúc đk khai sinh thôi chứ ko ai bắt buộc chuyện ấy. Em thấy nhiều chị vẫn lấy họ con theo họ mình nếu trước khi sinh có trục trặc với chồng. Mà chuyện của chị thì rắc rối thật. Nếu có cao thượng đến mấy chắc em cũng chẳng cho người yêu làm v đâu, dù trong sạch đến mấy cũng ko thể nào ko ghen được. Sau này có cưới nhau người ngoài kbiet lại nói ra nói vào rằng mình giật chồng ng khác nữa
07/21/2017 01:07 Trả lời
E buồn lắm c ạ. E ghen lắm chứ, e ghen chết đi được, nhưng ngoài chuyện đó ra a chưa bao h làm việc gì khiến e buồn cả, lúc nào cg sng cho e, đối xử tốt với e nên e vẫn k thể nào buông được...
[14][14][14][14][14][14]
07/21/2017 00:07 Trả lời