M là người kể chuyện tối hqa ạ

Mong ad duyệt bài e dùng njck fake mn đừng gạch đá em. Vì trong hội nhiều ng quen qá Em là t năm nay 20t. Đúng là tình yêu năm 17t có thể nói chẳng thể naod đi cùng nhau mãi mãi đc. Để mà quên thật sự thì qá khó. Em và anh bắt đầu mối tình từ học kì 2 lớp 11. Bọn e bằng tuổi hc chung cấp 3 cùng lớp cùng bàn. Khi đó a bị cảm nắng 1 cô bạn nhưng do bị từ chối. E thân với nó . Chia sẻ với nó nhiều qá rồi dần bọn e có tc với nhau. Quyết định yêu nhau thôi. Ban đầu tình yêu nào cũng màu hồng cả. Đi hc đi làm lúc nào cũng quấn lấy nhau. Ai cũng ngưỡng mộ và ganh tỵ với em. Vì e qá đỗi hp. K cần nói chắc ai cũng hiểu tình yêu ngày đó hp biết nhường nào. Quá là ngọt ngào. Sáng đi hc đến đón đi hc chung. Hết giờ lại về. Rảnh thời gian nc nt gd cho nhau cả ngày. Rồi thời gian trôi. Bọn e có cãi nhau và xích mích. Tính e nhiều lúc lắm mồm và khó chiều. Nhưng con gái càng bên nhau càng nhanh mũi lòng. Có những lúc đến ct nhưng rồi vài 3 câu nói lại khiến mình bắt đầu lại mọi thứ. Rồi hp nào cũng có chia sa. Đến khi a đi hc đại hc. Em k đi 1 phần vì gd cho e đi nc ngoài (đi du hc) 1 phần vì ham muốn kiếm tiền (e có duyên buôn bán và trộm vía đc lộc trời cho) e cũng bán đc rất nhiều hàng. Mọi quyết định thay đổi e ở lại việt nam vì anh. Vì a k muốn xa em. Yêu thì mù mắt. Con tim lấn át lý trí e ở lại việt nam mặc cho sự phản đối của gd của mn. Mn bảo e dại bn người muốn đi k có cơ hội e có cơ hội tại sao lại bỏ lỡ. E mặc kệ và vững tin rằng lời a hứa đợi a về. A hc ngoài hn. Ở đất thủ đô phố lệ. Chẳng thiếu gì những mqh khác. Nhưng lòng tin sự hi sinh là thứ e và a bỏ ra qad nhiều để xây đắp có tình yêu này. Bình lặng trôi qa năm nhất năm hai. Đầu năm 2017 kỉ niệm hơn 2 năm bọn e yêu nhau. Vì a muốn ở gần e hơn k xa ny. Cũng là ngày e quyết định ra hn để sống. (Một thời gian bọn e có quyết định sống thử với nhau) những ngày tháng êm đẹp còn hơn những căph vck son. Cho đến ngày em về lại nhà và bắt đầu đi làm cuộc sống cho mình. E và a k muốn xa nhau nhưng r cũng phải chấp nhận vì tuoeng lai của 2 đứa. Ngày e về cũng là thời gian a về nghỉ hè. E đi làm a đến đưa đi. Tối lại đón về đưa nhau đi ăn đi chơi. Những hp bình dị k như nhữn đôi yêu nhau khác là khoe khoang cho cả thế giới biết. Trải qa hơn 1 tháng a về rồi đến ngày a lại ra đi hc. Tình cảm bọn e vẫn thế k cãi nhau k xích mích. Rồi đến khi bạn thân của a xuất hiện. Nói cách khác nt3 xuất hiện trong cd của em. Mọi hi sinh vụn vỡ. Bọn e bên nhau những ngày hs là những ngày 2 đứa tay trắng k có gì. Cho đến hnay khi mọi thứ có. Có tiền có xe có cv ổn định. A bắt đầu có những mqh khác. Ai có ny chắc k ai thích nym có bạn thân khác giơi nhưng vì tin tưởng e cũng nhắm mắt làm ngơ cho qa. Và đến 1 ngày e k thể chịu đựng đc khi bạn thân của a và a bắt đầu mqh mờ ám của mình. Là lúc mà e biết đc mình làm mẹ. Những đổ vỡ bắt đầu dần xé nhau. Bạn thân qá thân đến mức cô ấy biết rõ mqh của e và a như thế nào. Thân đến mức có thể ngang nhiên chen lấn vào cs của em và anh. Ở 1 tk đàn ông tuổi 17 bước đến tuổi 20. Ai yêu cùng tuổi sẻ thấy họ trẻ con đến mức nào. Để trưởng thành có mọi thứ a qayy ngoắt với em và bh dễ dàng bảo bỏ mọi thứ đi. Số a phải 2 vợ lấy nhau bh khổ. Có những cãi vả k thể ns ra hết bọn e gặp lại nhau và làm lành. A xin lỗi và mong ngóng e sn để thay đổi . Chấp nhận 2 đứa bỏ qa cho nhau để làm lành lại. Yêu nhau chuyện ngủ với nhau chắc chắn k tránh khỏi. Ngày hôm đó e cũng rất lo sợ kb sẽ ntn nhưng a bảo a mong có con. E vui lắm e vui vì sn của a dành cho em biết dieeuf hơn. Mong ngóng tuổi làm bố làm mẹ. Đúng là điều gì đến cx sẽ đến. Những lời nói của ng nói họ có thể quên ng nge thì luôn luôn nhớ. E biết chuyện a ta và cô bạn thân đó nhưng a hứa k qa lại e có nc cô ấy cũng bảo sẽ cod khoảng cÁch với anh.? Đúng là nói chỉ là ns thôi làm đc mới khó. Mọi thứ thì k thể nào bắt nguồn từ 1 phía đc. Ngày e phát hiện ra a và cô ta có mqh với nhau cô ta và a 1 mực chối bảo klq và kcg. Bạn thân đ' gì sẵn sàng để 1 đứa bạn qa đêm ở nhà mình. Bạn thân đ' gì khi có ch gì cũng xen vào cs của bọn e. E có bầu bh a bảo bỏ đi. E mệt mỏi qad bn nc mắt thời gian cơ hội bản thân hi sinh qad nhiều nhận lại con số 0

0 0

Thảo luận