Chậm mà chắc

Các nàng đọc để hiểu thêm về mỹ phẩm mình đang muốn dùng 🤗🤗🤗🤗🤗 ❤❤❤NHẬN BIẾT MỸ PHẨM CHỨA CÁC CHẤT GÂY HẠI CHO DA❤❤❤ 1. Da láng mịn rất nhanh, căng bóng chỉ sau vài đêm sử dụng. Thực tế không có một quá trình tự nhiên nào có thể sửa chữa những hư hại da hay cơ thể nhanh đến vậy. 2. Tiếp theo là mụn cám biến mất nhanh cũng sau vài ngày sử dụng. Thông thường các phương pháp trị mụn chính quy trị mụn đạt kết quả ban đầu cần đến ít nhất là vài tuần. 3. Sau đó là da trắng nhanh rõ rệt khiến nhiều người rất thích. Điều này khiến cho nhiều người lầm tưởng đây là sản phẩm tốt. 4. Da căng mọng rất đẹp, tay sờ vào da nghe cảm giác da mềm và mọng nước, đây là dấu hiệu da ngậm nước vì corticoid gây giữ nước trong mô da. 5. Những vùng nám mờ nhanh sau vài ngày đến 1 tuần do tình trạng ngậm nước che khuất màu của sắc tố nằm bên dưới. 6. Những nếp nhăn li ti trên da biến mất, những nếp nhăn sâu trước đó trở nên mờ nhạt rất nhanh sau 7-10 ngày dùng. Hiện tượng này do sự ngậm nước của da mang lại. 7. Các dấu hiệu hay bị dị ứng trước đây biến mất, vì corticoid là thuốc chống viêm, chống dị ứng rất mạnh. 8. Mỹ phẩm được quảng cáo là vừa trị nám, vừa trị mụn, vừa chống nhăn vừa làm trắng da, mang lại một làn da trắng không tỳ vết và như da em bé. Thực tế là không thể có hoạt chất trị liệu làm đẹp nào có thể xử ly’ các vấn đề trên cùng một lúc. 9. Da lệ thuộc vào sp, bỏ là ngứa, là nổi mụn, mặt sần… dẫn đến làn da luôn trong tình trạng yếu, hay bị kích ứng, thậm chí nám nhiều hơn ☘☘☘

0 1

Thảo luận

Chào bạn, Mình là Đô-rê-mi, robot tư vấn sức khỏe. Có phải bạn đang quan tâm về "viêm phụ khoa" không? Bạn hay tham khảo thông tin về vấn đề bạn đang quan tâm tại link dưới đây nhé: https://lilycare.vn/health/article/keyword/viem-phu-khoa Nếu thông tin này có ích cho bạn thì nhớ bấm "Thích" giúp mình nha! Nếu bạn chưa hài lòng thì cũng trả lời để mình biết nhé. Mình vẫn đang trong quá trình học hỏi để trở nên thông minh hơn và rất mong được nghe phản hồi của bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều!
04/12/2019 15:04 Trả lời