Hầu bố mẹ ck còn hầu cả bố con anh ck

Thật sự là m k thoải mái chút nào. A ck sống chả biết giữ ý tẹo nào.cứ chị dâu đi lm k có nhà là ba bố con kéo xuống nhà mình ăn cơm.bố mẹ ck thì toàn bảo mình nấu cơm cho 3 bố con a ý ăn mới. M thấy 1 đến 2 bữa nhỡ nhàng mình nấu cx k sao.chứ đằng này m về lm dâu cả năm r mà như thế này chắc m điên mất. Các bạn có cách nào giải quyết chuyện này cho mình ý kiến với ạ

1 75

Thảo luận

Oh nhưng sao lại ko ở nhà ck...
11/07/2017 14:11 Trả lời
Hic. Nhà mình thì sống chung cả với 2 cô e ck. Mặc dù chúng nó đi lấy ck. Có con hết rồi nhưng vẫn ở nhà ngoại 2 năm nay rồi. Mệt mỏi lắm
11/07/2017 13:11 Trả lời
Thế 2 cô đó sống có biết điều k bạn.sống biết điều với nhau thì chắc cũng k sao
Hic. Lười như gì ý. Chỉ ăn với chơi k chịu làm. Sáng thì ngủ 7h mới dậy con thì đi học mẫu giáo hết rồi
Sống chung với lúc thôi bạn ơi .
11/07/2017 12:11 Trả lời
Thế thì bạn nên bàn với chồng là ăn riêng. Để anh ấy về thì ăn cơm với ông bà. Đến lúc ấy thì tự khắc sẽ hiểu
Ẩn danh chăcs m cũng phải tìm cơ hội nào đó rồi tự xin ăn riêng để ông bà thương a ck thì ăn chung với nhà a ý vậy.chứ cứ như này mình k đc thoải mái lúc nào cx hậm hực với ck khó chịu lắm
Ẩn danh uhm.nên thế bạn ạ
Mà c Ck mình lại còn hay soi mói, ăn uống thì chê bai món nọ món kia vkck mình nấu nữa chứ
Đấy cái công mình nấu cho ăn ngày nào cx như ngày nào mà có biết ơn đâu.lại còn chê này chê nọ chỉ vác xác đến ăn k thôi còn kêu.khó chịu lắm bạn à.sống với ng k biết điều
Ẩn danh mình lúc đầu còn tiếp chuyện giờ thì nói mặc kệ mình k nói chuyện cũng k đả động gì đến nữa, việc mình mình làm Ck mình cũng vậy cứ hnao mẹ con c Ck mà ăn cơm ở nhà mình là chỉ có mẹ Ck và c Ck nói chuyện với nhau vkck mình k tiếp chuyện nữa
Nhà mình chị Ck mình cứ hnao Ck c ấy về quê là 4 mẹ con sang nhà mình ăn cơm, đến bữa 4 mẹ con vác xác sang ăn ăn xong cắp đít về k dọn dẹp nấu nướng j hết á
mình thấy cũng bt mà. nhà mình cũng vậy. cứ rảnh rỗi là cả nhà mấy ac bên ck chứ ko phải 1 a như bạn đâu kéo vào ăn. nhiều khi mẹ ck sợ mình than phiền vì phải phục vụ nên mẹ ck ko bắt mình làm gì nhiều mà bà cứ giành làm. nhưng thực tế mình nghĩ như vậy anh em đoàn kết lại vui chứ.
11/07/2017 11:11 Trả lời
Ẩn danh chắc do mình ích kỷ thiệt hơn nên k đc thoải mái
Ẩn danh hy sinh cho ng xứng đáng tâm hồn sẽ thấy nhẹ nhàng hơn
Ck của bạn đâu sao k lên tiếng
Ẩn danh ông ck lúc nào cx sợ mất lòng a e mất lòng bố mẹ có dám mở lời cho vk đâu.phát khóc nên đc
Ẩn danh cái con người như thế mình cảm thấy đc lợi thì k sao chưa k đc lợi cái là quay ngoắt ngay đc ý.vô duyên hết sức k biết xấu hổ
Nhà mjh cũng vậy. Đợt đầu thì cả chị dâu cũng xuống ăn. Nhưng mjh kệ, là dâu k nên nói ra mặt hay gì gì lại để mn ghét hoặc k thoải mái. Cứ nhìn thoáng ra sẽ thấy mọi chuyện dễ giải quyết
Đanh Đá có hôm m đi lm về cơm ăn từ trưa mà chưa rửa bát chiều m đi lm về bát đũa vẫn trơ đấy m lại phải rửa
Đanh Đá a ck lại k đưa tiền theo tháng bạn à.mà ăn bữa nào đưa bữa ý.đưa mình 20-30k mới đầu mình nghĩ a ý ăn bữa 2 bữa thôi nên mình k cầm ai dè ăn cả năm nay r.tiền nong thì là phần nhỏ thôi
Bạ ko thoải mái vấn đê tiền nong hay vấn đề gì khác???
11/07/2017 10:11 Trả lời
Ck mình sợ mất lòng anh em nên k nói đâu bạn.mình tỏ thái độ k thích a ck ăn kiểu đó. Có hôm a ý đưa mình 20k kêu cầm đi mua thức ăn cho ấy ăn với mình bảo mình k cầm a ăn gì ăn mua.e có tiền đây rồi em mua.a ý cười đểu cái từ hôm đó a ý nhìn thấy mình cũng k thèm nói gì trong khi mình thái độ vẫn bt
Hoàng Việt Hà từ hôm đó a ý ăn riêng được một tuần gặp mình là coi như ng ngoài m hỏi đến câu thứ 2 mới trả lời m.ăn riêng đc 1 tuần lại quay lại ăn với m.lại quay lại nc vs mình nhưng k đc như lúc ban đầu