Giúp e với

Chn là e với ny e đã y nhau hơn một năm nay r.bọn e thg nhau lắm nhưg do a ở xa nên bố mẹ e k đồg ý.muốn e lấy ck gần.nhà e k có con trai.dạo này sức khoẻ bố e yếu đi nhiều.e k nỡ bỏ bố mẹ đi xa mà cũng thg a nên k muốn bỏ a.bjo e phải làm sao đây các chị Làm sao cho vẹn cả đôi đườg đây ạ.tối nào cũng cứ suy ngĩ rồi khóc một mk thôi.các chị cho e lời khuyên với ạ 😭😭😭

1 58

Thảo luận

Lấy ck xa rồi mới biết cái cảnh Những lúc cơm k lành canh k ngọt chỉ muốn về với bố mẹ mÀ xa thì sao mà về? Rồi những lúc bme đau ốm muốn đc ở gần chăm sóc trái cây thuốc than ăn uống cho ông bà mà ở xa thì chỉ gọi đt hỏi thăm mà nhiều khi bme còn k dám nói ốm sợ con lo! Rồi sau này có con đưa cháu về thăm ông bà xog đến lúc đi thấy cảnh ông bà ôm cháu k muốn mẹ con về buôbf lắm b oie Nên nghe lời bố mẹ đi, lấy ck gần ở gần bố mẹ là tuyệt vời nhất! M lấy ck cách nhà có 2km mà vài hôm k sang nhà đc là thấy nhớ bme lắm! Đang rủ ông xã mua nhà ở gần nhà mẹ đẻ hơn tí nữa cho tiện về nè
01/07/2018 23:01 Trả lời
Mình nghỉ bạn nên nghe lời cha mẹ, bởi vì có chồng rồi nhiều cái bạn sẽ không ngờ tới. Như mình lấy chồng cách nhà mình 30 cây số, mỗi lần về nhà thiệt khó lắm. Chẳng kịp ăn cơm cùng ba mẹ, chẳng kịp phụ giúp được cái gì. Nhìn mấy đứa bạn lấy chồng gần được đi đi về về ba mẹ vui mà con cũng vui. Đặc biệt xa nhà mà muốn về cũng rất khó.
01/07/2018 08:01 Trả lời
Nếu là minh thì mình sẽ chọn ba mẹ ,nhà minh ba mẹ cung chị có 2 chị e minh ,nhung chị minh thì lay CK tp, mình thì may mắn lay đuoc ck gần nha chỉ cach nhau 5p đi xe thôi mà mình đã noi voi CK minh là sau này sẽ về nhà minh ở ck minh cung đồng ý dù ck minh là con trai út, nếu khong thì minh chẳng lấy ck đâu nghĩ đến cảnh sau này ba mẹ già roi chẳng ai chăm lo là minh chịu hk nổi rồi .[6][6][6] ba mẹ chỉ có 1 thôi, đó là ý kien cá nhân mình, chúc bạn sẽ đua ra quyết định đúng đắn.
01/07/2018 08:01 Trả lời
Khuyên chồng bạn lập nghiệp trên này, 2 vc ra ở riêng nuôi nhau, vẹn cả đôi đường.
01/07/2018 07:01 Trả lời
Nếu là t, t chọn bố mẹ, vì bố mẹ t sẵn sàng không lấy ck chứ đừng nói chọn lựa, biết nhà chỉ có con gái b nên xác định rõ đầu chứ đừng để đến bây giờ khó xử
01/06/2018 22:01 Trả lời
Từ trc e đi hk đã k bjo y xa rồi c.đi lm tn e bị đổ a này .hihi
Mình với ny cách nhau chỉ 20km, chung 1 tp, mặc dù anh nói cuối tuần sẽ về ngoại ở với ba mẹ 2 ngày, mà nghĩ đến cảnh xa ba mẹ về làm dâu còn ứa nước mắt. Nghĩ đến cảnh ba mẹ về già k ai nấu cơm, bệnh tật k ai chăm sóc là k muốn đi lấy chồng nữa luôn ý [6][6]
[6][6]
Động viên chồng ở rể bạn ạ!
lạnh mình lấy ck cùng xóm mà nhiều khi công việc cũng chẳng lên thăm bố mẹ thường xuyên đc! Lấy ck gần tiện trăm đường bạn à ! Nhất là khi sinh con ấy!
lạnh ck m cũng con 1 cháu đích tôn luôn nhieng 2 vc vẫn mua nhà ở gần nhà bme mình, tuy nhà ck cách có 10' đi xe! Nhưng đc ở gàn bme vẫn hơn
Ai lấy ck rồi mới hiểu nổi khổ của lấy ck xa. Thương ba nhớ mẹ. Đau lòng lắm b ơi.
Lấy ck rồi với hiểu ra là lấy ck xa thì phải thật giàu. K thì lấy ck làm ruộng ở nhà con hơn. Bạn hiểu k😊
01/06/2018 21:01 Trả lời
Vâng. Khi mà mọi thứ đều tốt thì k phụng dưỡng đc bme. Nếu mọi thứ k tốt thì rất có lỗi với bme. Nước mắt chảy xuôi bme thương con nhất nhưng con cái lại k thương bme nhất. Nếu bạn k nghe lời chắc chắn b sẽ hối hận. T nghĩ thế
Cũng giống mình.ko biết phải làm sao
01/06/2018 21:01 Trả lời
Ui.nhiều mom giống e vậy 😬