Có nên cưới ?

E xin chia sẻ và xin mn cho e chút lời khuyên. E theo đuổi a ý gần 2 năm mặc dù gd e về kt hơn hẳn nhà a ý . Nhưng e thuong a ý vì tính chăn chỉ , thương mẹ và các em gái . Hơn hết a ý rất cho chí và chịu khó làm ăn . Điều mà e thấy buồn là a ý ở tq còn e ở nhà . Cv e khá ổn định mọi thứ khá êm đẹp khi bọn e là bạn chia sẻ. Năm nay e 26 nên cũng muốn lấy ck và 2 đứa qd đến hôn nhân nhưng e biết a ý k có tc vs e mà chỉ hợp là tri kỉ . Bọn e định 1 tháng nữa cưới , 1 tuần nữa a ý mới bay về. Dạo gần đây a ý rất hay im lặng và mất hút k ll vs e. Mặc dù e biết a ý lo lắng cho cs sau này nhưbg e luôn kiên nhẫn chờ đợi .mất hôm nay e rất nôn nóng, khó chịu khi a ý vẫn giữ thái độ im lặng . Sắp cưới r mà e thất bơ vơ quá . Gd bên kia có đến nhà e dạm ngõ r, bố mẹ làn nhà nước nên cũng hỏi e nh lần trc khi đồng ý nhận câu là e nghĩ chắ chắn chưa. E đều quả quyết là con nghĩ kĩ rồi . Bây giờ mà e huỷ cưới thì chắc bố mẹ e buồn lắm . E phải làm sao bjo ? Dần e cũng thấn câu nên lấy ng yêu mình , mình yêu nh hơn là mình thiệt hơn .

1 10

Thảo luận

Bây giờ vẫn chưa bị coi là quá muộn,đừng để đến lúc ký vào đơn kết hôn oy thì ly hôn.... Cs k có lần thứ 2để quay lại tuổi xuân đâu,đừng để sau này ngồi đó nói câu ước gì...hy vọng e suy nghĩ kỹ và sẽ hạnh phúc[1][1][1][1]cố lên
01/09/2018 20:01 Trả lời
E cảm ơn mon. Chắc bố mẹ sẽ hiểu cho em . ❤️
Bố mẹ lúc nào cũng mong muốn con cái mình được hạnh phúc và yêu thương chỉ cần bạn nói rõ ràng suy nghĩ của bản thân nv bố mẹ bạn sẽ hiểu và thông cảm cho bạn thui.cố lên...
Mình đây. Quen chưa lâu đã vội cưới nên giờ mình cũng hối hận . Nhưng thật sự mìn khuyên bạn nên có thời gian tìm hiểu lâu dài hãy cưới. Vì cưới phải 1 ng vô tâm khổ cả đời đấy b ạ. Gần cưới rồi mà ng đó k lo lắng gì là k đc. Đám cưới là quan trọng mà k liên lạc với b mà im lặng thì mình thấy kỳ lắm r. Hạnh phúc thì cả 2 vun đắp chứ 1 mình là k thể nào đâu b. Tới khi cưới rồi mà ck k quan tâm thì b sẽ nói phải chi đừng cưới tốt hơn. Nên tâm sự thật với ba me mình đi vì hạnh phúc là cả đời của mình ấy. Nếu ng vô tâm thì mãi vô tâm b ạ. Và nên lấy ng thương mình chứ đừng lấy ng mình thương. B hãy suy nghĩ kỹ trước khi quyết định. Biết là buồn nhưng rồi sẽ qua và người tốt hơn sẽ đến với mình
01/09/2018 20:01 Trả lời
Cảm ơn mon ạ. Chắc hoãn cưới để tìm hiểu tiếp, đôi khi mình hy sinh cho họ mà họ k hiểu , cứ nghĩ là đương nhiên. Phận phụ nữ thật thiệt thòi
Nên cưới ng yêu mình, k nên cưới ng mình yêu
01/09/2018 17:01 Trả lời
Vâng , nhưng khổ tính thiên về tc quá nên nặng lòng
Làm phụ nữ đã khổ, lấy ng k yêu mình càng khổ hơn. Ai yêu hơn thì ng đó thiệt bạn ạ. Yêu đã như này sau này lấy thì sẽ như thế nào. Phụ nữ chỉ đc bù đắp 1 chút khi lấY đc ng thương mình thôi. Sau này còn con cái, ở cả đời chứ có fai ngày 1 ngày 2 đâu mà sống vs ng ko có tc với mình.
01/09/2018 16:01 Trả lời
Bjo e huỷ cưới thì làm bố mẹ e mất mặt lắm, e chỉ đắ đo ch này
p_84986984xxx nói rõ với bố mẹ bạn, chẳng có bố mẹ nào ko thương con cái cả. B sợ bme mất mặt 1 lần mà chịu khổ cả đời ko. Ko có gì bằng khổ tâm. Sau này nhỡ ngta gặp ng mà ngta có tình cảm thì b tính sao?