Con về...

Em mới đi siêu âm về, bác sĩ nói con còn bé quá chưa thấy rõ nhưng chắc chắn đã có thai và có túi thai rồi. Em 22, hiện đang học dở năm cuối ĐH, gđ khó khăn lắm, dốc hết vốn liếng, vay mượn để cho em được đi học đến cùng, không chỉ ba mẹ mà cả ông bà, cả dòng họ 2 bên nội ngoại đều mong muốn sau này em có thể giúp đỡ, gánh vác được gia đình. Nhưng cuối cùng thì người tính cũng không bằng trời tính, con về vào đúng lúc nhạy cảm nhất. Em cũng tính ra trường đi làm 1 năm rồi lấy chồng luôn nhưng bây giờ thì vẫn chưa kịp ra trường nữa. Con về em vui lắm vì lần đầu có cảm giác được làm mẹ nhưng thực sự cũng rất buồn vì em làm cho tất cả mọi người hụt hẫng và thất vọng về em rồi. Chắc chắn mọi người sẽ giận em lắm, có khi nò vì thế mà không chấp nhận em nữa không ạ? Em sợ lắm, thực sự rất sợ cảm giác này... Tối nay em sẽ tâm sự với mẹ, rồi sóng gió thế nào em cũng sẽ phải đối mặt, cảm giác lo lắng, sợ hãi xen lẫn bất an cứ dâng tràn. Mọi người có thể cho em lời khuyên để trấn an, giúp em bình tĩnh nói chuyện với mẹ được không ạ? Em cảm ơn mọi người rất nhiều.. .

1 12

Thảo luận

C cũng từng rất sợ hãi em à, không đủ can đảm để đối diện nữa, nhưng anh bảo dù thể nào cũng không thể bỏ đứa con, nếu không muốn cưới cứ sinh ra để anh nuôi cũng được, c thương a lắm nên không thể để 1 mình a gánh vác được. Mọi khó khăn cả 2 sẽ cùng nhau gánh vác
01/28/2018 19:01 Trả lời
Phản ứng khi ấy của gđ bạn thế nào vậy bạn ơi :(
01/28/2018 18:01 Trả lời
E rất thich đọc nhug bài viết như của c c mạnh mẽ lắm thay vì sợ hãi bỏ con c lại rất dũng cảm đối mặt vs gđ k s đâu c oy mọi chuyện sẽ qua
Cach đây 3tuan minh cũng như bạn, thật sự mình rất sợ gia đình thất vọng vì mọi người rất yêu thương tin tưởng mình, nhưng vì bảo vệ con, yêu con con nên mình đã lấy hết can đảm noi ra đó ban, dù như thế nào ba mẹ vẫn che chở cho mình va tinh thần bạn sẽ thoai mai .
Cach đây 3tuan minh cũng như bạn, thật sự mình rất sợ gia đình thất vọng vì mọi người rất yêu thương tin tưởng mình, nhưng vì bảo vệ con, yêu con con nên mình đã lấy hết can đảm noi ra đó ban, dù như thế nào ba mẹ vẫn che chở cho mình va tinh thần bạn sẽ thoai mai .
Gia đình luôn là bến đỗ bình an! E đừng sợ mà hãy vững tâm lên! Bạn trai e và gia đình bên đó biết chưa? Họ tính sao? Lấy chồng rồi mình vẫn có thể giúp đỡ bố mẹ e ak! E trình bày với nhà trường nếu e cưới và hãy học tiếp tới khi sinh e bé e xin nghỉ bảo lưu! Sinh xong e học tiếp và đi làm kiếm tiền phụ giúp gia đình mình vẫn chưa muộn nhé! Chúc e và con mạnh khoẻ an vui! Cố lên e nhé!!!
01/28/2018 17:01 Trả lời
Cảm ơn bạn nhiều nhé
Dạ, anh ấy và gia đình bên đó đã biết hết rồi ạ, anh nói là ăn tết xong gia đình em sẽ vào thưa chuyện, còn em vẫn chưa nói với gia đình em, em vẫn còn lo lắng nhiều lắm chị à :(
Gia đình luôn là bến đỗ bình an! E đừng sợ mà hãy vững tâm lên! Bạn trai e và gia đình bên đó biết chưa? Họ tính sao? Lấy chồng rồi mình vẫn có thể giúp đỡ bố mẹ e ak! E trình bày với nhà trường nếu e cưới và hãy học tiếp tới khi sinh e bé e xin nghỉ bảo lưu! Sinh xong e học tiếp và đi làm kiếm tiền phụ giúp gia đình mình vẫn chưa muộn nhé! Chúc e và con mạnh khoẻ an vui! Cố lên e nhé!!!
Chúc mừng bạn... bạn mạnh mẽ lắm bạn à... cố lên bạn... sẽ vượt qa và r bạn lại có thêm động lực nữa...