Người yêu lợi dụng

E và a biết nhau tầm 1 tháng hơn thì bắt đầu yêu nhau. Ban đầu a cũng chịu khó đi làm và quan tâm e. Sau đó cty hết hợp đồng nên thất nghiệp. E phải nuôi ăn nuôi ở hơn 2 tháng trời. E bảo a đi làm đi, a cũng kiếm việc nhưng làm gì cũng đc dăm ba bữa, cao lắm nửa tháng rồi cũng nghỉ. Làm vài bữa rồi nghỉ nên đâu có ai trả lương đâu, cứ mượn tiền e rồi vài bữa trả lại cho e. Hôm trước a đi tắm, e lấy đt a chơi và có đọc được tn của mẹ nhắn cho a là "đi làm s k có tiền, mẹ vs bố cho tiền cũng k dư đồng nào hả con? Mẹ nghe bố nói con đi làm nuôi gái hết hả? " tự nhiên e thấy tủi ghê. A thất nghiệp, e nuôi r, cái quần cái áo e cũng sắm cho. Từ hồi yêu nhau tới giờ số lần a dắt e đi chơi đi ăn tính trên đầu ngón tay mà giờ e lại bị mẹ a nghĩ như là e ăn bám và lợi dụng a. E nản nên rất muốn ct nhưng k biết làm s để ct hết

1 19

Thảo luận

Nguoi iu ko co su nghiep gi het . Ko tuong lai bỏ di bn .
02/03/2018 12:02 Trả lời
Chia tay nó xong dt ve))) nói cho me nó bt là bac bt may tháng nay a k di làm bac bt ai nuôi con bác ko là cháu đó bác . Chứ a chưa bao h nuoi cháu dau nen bac dung nói tieng nuoi gái nhé . Me bà k bản linh còn gay tieng ác cho nguoi ta .
Ct ngay và liền nhé bạn!! Loại đàn ông ko có bản lĩnh... 2 người tiến xa tới đâu rồi???
K ổn roi b oi
Sao lại có thể sống vs loại đàn ông vô trách nhiệm, bố mẹ vs bạn gái nuôi không biết nhục
02/03/2018 08:02 Trả lời
Đúng rồi.một ng đàn ông có tự trọng k bao giờ dựa dẫm vào bạn gái. Nếu họ có chí tiến thủ thì sẽ cố gắng tìm vc kiếm tiền để lo lắng cho tương lai. Chứ kiểu vậy bạn nên xem xét, thiệt m ấy
02/03/2018 08:02 Trả lời
Ny mà k có chí cầu tiến là nên bỏ đi. Ny mình lúc quen hai đứa cũng khó, đi ăn hôm anh trả hôm mình trả, có hôm chỉ đi dạo rồi về, k dám ăn uống gì. Nhưng a ny mình luôn tìm mọi việc có thể kiếm đc tiền để lo cho mình. Chứ để gái nuôi hoài k biết sĩ diện à
02/03/2018 00:02 Trả lời
Thật sự mình mệt mỏi lắm á.. k phải mình xem trọng vật chất gì nhưng mà 1 thằng đàn ông k biết lo cho mình, cứ phải dựa dẫm vào con gái thì chắc k bền đâu :(
E với ny làm gì chưa
02/03/2018 00:02 Trả lời
Quỳnh Quỳnh thế e còn ny nhìu ko
Thực ra bạn vẫn iu, a n iu của bạn, cái bạn bực là bố mẹ của a n iu bạn lại nghỉ sai. Ba mẹ nào cũng vậy bạn ak. Tại a người yêu của bạn k nói chuyện thất nghiệp cho họ biết nên sợ con trai làm cho tiền bạn gái k để dành ak.
02/02/2018 14:02 Trả lời
K đâu bạn. Mình biết mẹ a nghĩ như v là tất nhiên. Thực sự mình nản cảm giác ng yêu vô tư vô lo quá, ăn r cứ ở nhà phè phỡn ra. Đến nỗi mình đi học về phải tự dọn dẹp nấu ăn. Mình nói a mà a k thay đổi gì hết. Ct thì a k chịu
Quỳnh Quỳnh ban đầu a quen bạn a có công việc và q tâm bạn thì k có lí gì lợi dụng b. Trong thời gian 2 tháng thất nghiệp a cũng đã tìm việc và thử việc nhưng k phù hợp mới nghỉ, do k may mắn. Thời gian thất nghiệp quá dài n ta stress mệt mỏi lắm b. Tìm 1 công việc tốt theo chuyên ngành khó, 1 c việc đơn giản thì dễ. B thử động viên any. Nếu k thay đổi thì quyết định dừng lại vẫn k muôn mà.
Chia tay ngay lạp tức đi, loại này rước thêm của nợ vào người, chia tay sớm đi, yêu lâu khó chia tay lắm. Ông này không thể là chỗ dựa của mình đc đâu
02/02/2018 12:02 Trả lời
Mai Anh thật ấy bạn. Nhìu lúc nghĩ lại thấy mình ngu ghê gớm. Vừa tủi vừa buồn
Mới mấy tháng mà dựa dẫm vậy là ko ổn rồi bỏ đi bạn năn nỉ bạn mềm lòng nhưng bạn sẽ khổ sau này đấy