Không thể quên được người yêu cũ, mối tình đã 6 năm các MOM cứu e với! Cho em lời khuyên

Các Mom ơi giúp em với! Em với người yêu nhau 6 năm, cũng đã từng chung sống với nhau khoảng 1 năm, mà bọn em cũng đã nói chuyện kết hôn quá nhiều lần nhưng ko có hướng giải quyết, vì người yêu bảo chưa muốn cưới, và tình cảm càng ngày càng lạnh nhạt, nên em quyết định đến một nơi xa để làm việc cách khoảng 300km, chia tay đến nay cũng đã đk nửa năm rồi! Chúng e chia tay vì quá nhiều lý do, Nhưng mà trên fb nyo cũ lúc nào cũng viết STT về em, vì nó biết e sẽ vào xem, nhớ nhung mà ko thèm nhắn tin hay gọi điện gì cho em cả, đó là 1 thằng đàn ông không tốt phải không các Mom, em yêu nó hết lòng hết dạ, mọi thứ em đều dành tất cả cho nó, không tiếc cả đời con gái, vì đó là mối tình đầu của em! Mà đến danh phận e cũng ko có dk. Bây h e vẫn còn yêu tha thiết, không biết làm cách nào để thoát ra đk. Em bảo thử đi yêu người mới để quên. Mà cứ yêu là hình ảnh cũ lại hiện về, đúng là nta nói, thể xác ở đó mà tâm hồn cứ ở trên mây. Anh nyo mới thì tốt với em, quan tâm, chăm sóc, nhưng mà em không thể nào yêu đk. Em bây h đang gồng mình lên để thử yêu mà tay ko muốn nắm, thì còn làm đk cái gì nữa. Các Mom thử nói xem nếu còn quá yêu như vậy, em có nên nhắn tin cho nyc, giữ tình yêu mà mình yêu -- hay nên chọn người yêu mình mà mình lại có quá ít tình cảm ak. Ngày nào em cũng mở facebook nyo cũ ra xem thông tin, không một ngày nào không? E sắp phát điên lên. Khi tình yêu nó mù quáng đến điên dại như vậy. Các mom giúp em với, đừng bơ em. E Stress năng mât

0 28

Thảo luận

Đừng quay lại hãy in lặng và làm việc rồi thời gian sẽ vơi đi. Lúc đó m tìm ty mới. Trc m cũng rơi vào tình trạng như b. Nhưng m đi tìm hp mới giờ cả 2 đều có hp riêng r. Thi thoảng nta vẫn gọi điện nt cho m. Nhưng m nói giờ e cs e đang rất ổn a đừng nt hay ll nữa e k muốn ck e buồn vì ch ngớ ngẩn này. B hãy tỏ ra mạnh mẽ để ngta hối tiếc trc đấy k chọn m. Hihi.
04/09/2018 08:04 Trả lời
Quay lại t.c liệu có còn như xưa ko. Khi mom đã ko thể quên nyc thì mom nên để 1 thời gian thật sự quên đi ngta r hẳng quen nym đó mới là lúc mom cảm thấy mún yêu và sẵn sàng yêu. Chứ t.c còn nặng làm sao mà yêu ng khác dc, vừa làm tổn thương mình, lại hi vọng vô ích. Khuyên mom là nếu ngta còn yêu còn thương mom tự động ngta sẽ ko chịu nỗi mà liên lạc vs mình. Còn nửa năm ata có đăng fb viết về mom mà ko 1 chút liên lạc trong nửa năm thì ata thật sự còn rất ít t.c vs mom. Và tốt nhất khi ct r ko nên vô fb nyc đọc và nhớ nhung, điều đó khiến mom bi lụy hơn.
04/08/2018 20:04 Trả lời
Mình cũng yêu 6 năm như bạn, cho hết tất cả nhưng tình yêu nó cứ lúc lên lúc xuống rồi chả thấy tương lai đâu. Dù còn yêu nhưng mình đã quyết định dứt. Mình đến với người yêu mình hơn là mình yêu là chồng mình bây giờ lấy nhau 3 năm nhưng lúc nào a ấy cũng yêu mình hết mức và giờ bọn mình đang chuẩn bị đón thiên thần sắp chào đời của 2 đứa và chưa bao giờ mình hạnh phúc và yêu chồng như lúc này. Cố lên bạn nó có tương lai thì bỏ đí. Con gái bọn mình xứng đáng được nhận những điều tốt đẹp.
04/08/2018 19:04 Trả lời
Cảm ơn Mom, chúc mom hạnh phúc và chào đón thiên thần mới nhé
Tgian sẽ lm quên tca b ơi. Xa nhau thì lại càng dễ. B sẽ có cvc mới những mối qhe mới. Đừng để mk phải 1 mk. Thường xuyên đi chơi vs bb các kiểu rồi 1 tgian sau b sẽ giật mk vì k còn nhớ ngta là ai nữa. Mk đã nv 2 lần r
04/08/2018 17:04 Trả lời
Mình cũng đã từng trải qua cảm giác như bạn. Nhg mình cũng đồng quan điểm với mom bình luận phía trên, đừng lên quay lại, kết quả vẫn sẽ ko thay đổi đâu. Con gái chúng mình, thanh xuân có hạn nên người mà mình ko đc phụ nhất chính là bản thân mình. Mình chia tay nyc trong lúc vẫn còn yêu người đó tha thiết. Nhưng yêu là 1 chuyện, tình yêu ko phải là tất cả, cảm thấy tình yêu ko có đích đến, ngta ko xứng đáng,... thì dừng lại thôi. Lúc đầu thì cũng vật vã nhớ mong, mong quay trở lại, trống vắng vì chưa quen...mình bị mất ngủ triền miên, đêm nào cũng ko ngủ đc, bật đt nghe hết bài hát buồn này đến bài hát buồn khác, ko khóc mà nước mắt cứ trào ra,... nhưng rồi cũng sẽ qua hết, mình đã gắng gượng qua đc giai đoạn ấy, quyết tâm bỏ nyc. Rồi sẽ có người làm bạn hạnh phúc hơn. Cũng như mình, nếu như ngày ấy ko dũng cảm từ bỏ, thì giờ đã ko có hạnh phúc đc như hiện tại. Cố gắng qua giai đoạn này bạn nhé
04/08/2018 16:04 Trả lời
Ô lạ nhỉ? Chắc b tắt chế độ ẩn danh là đc b ạ
Thấy kg có tlai thì quên đi bạn à, cgái mình xứng đáng đc sống hp hơn, hãy tìm 1ng xứng đáng hơn.
Cảm ơn bạn rất nhiều, tình yêu đầu bao h cũng đien dại và ngu ngốc nhất
Mình cũng từng như b, đau khổ cả 1tg dài, giờ tìm đc hp xứng đáng hơn rồi.
B ạ. Mình cũng đã từng như b. Đừng qlai với ng cũ sẽ đi lại vết xe đổ mà b đã từng thôi. Mình bgio cả 2 cùng có gđ riêng rồi nhưng vẫn thi thoảng nói nhớ nhau nhưng chỉ là nhớ. Chứ kp để luyến tiếc hay qlai vì cả 2 cùng biết kqa sẽ ko đi đến đâu. Mạnh mẽ lên vì sẽ gặp đc ng mình yêu. Tương lai còn dàu
Ẩn danh mình giữ lại cái giá cho mình b à. Đàn ông nếu cần nta sẽ giữ mình lại. Mình ct lên ct xg ct cả 6th rồi qlai đc 2-3 tháng lại ct. Khổ mình. Thà 1 lần dứt khoát rồi tìm ng phù hợp hơn. Yêu lâu nhiều ch khó nói nhiêif vđề khó giải quyết. Ai cũng hỏi lý do ct đến mình còn chẳng biết lý do gì. Cả 2 cùng mệt mỏi với lý do quá r
Ẩn danh mình cũng có thời gian chia tay nửa năm, cãi nhau giận nhau 10 ngày ở cùng 1 nhà ko nói với nhau 1 câu nào, giận dỗi mãi thành chán