Buồn quá mấy mom ơi

Tóc mình trc đến giờ mỏng mà lại hay rụng nữa. Giờ bầu vàvào bị rụng tợn hơn 😫 mình sợ đến lúc sinh e bé chắc đầu mình trọc lốc mất. Huhu mom nào có cách gì khắc phục dc ko chỉ giúp 😭

1 99

Thảo luận

Bầu tháng thứ 5 trở lên là tóc và lông mọc phải rậm và mướt hơn chứ mom? Sau sinh mới bắt đầu tụng nhiều, em 5 năm rồi còn rụng á
09/22/2018 11:09 Trả lời
Rụng tóc có nhiều nguyên nhân lắm mom: do thức khuya, do stress, do thiếu nước, do sdung nhiều hoá chất. Mình thì hạn chế thức khuya, ăn tối thiểu 500gr rau củ quả mỗi ngày, uống ít nhất 2l nc/ ngày, gội đầu bằng nước vỏ bưởi và lá sả... và thi thoảng mình uống Hà thủ ô, đậu đen hay sắt tổng hợp để uống tránh trường hợp thiếu máu tóc cũng rụng rất nhiều bạn a
09/20/2018 10:09 Trả lời
Tóc yếu nên sẽ rụng và nếu dinh dưỡng chăm sóc tốt thì tóc con sẽ mọc ra nhiều mom a. Kinh nghiệm của mình khi có tóc dài qua mông mà rất dày dặn là mình vừa phải chú ý đến ăn uống dinh dưỡng và hạn chế ko sử dụng nhiều hoá chất mom a.
Cám ơn mom nha. Để mình thử nghe mom xem thế nào chứ nản quá huhu
m mua chai dầu bưởi á
Mình dùng qua rồi mom ơi mà ko hiệhiệu quả
Thanh Mint m dùng được bao lâu.kiên trì thử thời gian
đầu bẩn là rất dễ bị rụng đó mon. Có gắng 2 đến 3 ngày gội 1 lần cho nó sạch
Mình thì cách ngngày là ggội một lần 😭
Tạm cắt tóc ngắn rồi gặp bs mom ơi
09/19/2018 21:09 Trả lời
Gặp bác sĩ hỏi hả mom
Thanh Mint nhiều khi có bầu rụng vậy thôi
Ôi hic tóc mình cũng mỏng lắm mom mình cũng sợ sau sinh hết tóc nà [6][6][6][6][6]
09/19/2018 21:09 Trả lời
Chung nổi khổ rồi mom ơi
Thanh Mint có cách nào khắc phục k nhỉ mom nhỉ, tóc mình mỏng lắm ấy ạ hichic
Sao lạ vậy mom. Mom có hỏi bsĩ thử ko
09/19/2018 20:09 Trả lời
Mình ko. Mình nghĩ nó bình thường nên m ko có hỏi
Mom giã tỏi xong pha chút nc ấm lấy nc cốt. Mom gội với dầu bình thường đến khi sạch thì lấy nc cốt gội lên đầu xoa bóp nhẹ sau đó gội qua bằng nc sạch. Nc cốt tỏi nếu đậm sẽ hơi xót da đầu nhưng k sao đâu. Càng đậm đặc càng tốt. Mom làm 1 tuần 2 lần khoảng 2 tuần là hết rụng nha.
09/19/2018 20:09 Trả lời
Hiệu nghiệm vậy hả mom. Để mình thử xem hihi
M có uống sắt đầy đủ k vậy. Mình thấy bảo lúc bầu tóc k có rụng còn mọc dày mượt và đẹp sinh xong mới rụng
09/17/2018 04:09 Trả lời
Mình vẫn uống sắt Ma. Tóc mình từ hồi con gái nó cũng rụng ghê lắm mom ơi