Không nên uống thuốc giảm cân

Các mẹ thân mến, em đang làm việc cho 1 phòng fitness nên hay được các chuyên gia tư vấn về các phương thức tăng giảm cân. Có 1 vấn đề mà e thấy cần chia sẻ cho các mẹ đó là việc uống thuốc giảm cân. Các mẹ đang tìm đến thuốc giảm cân như 1 thần dược để giảm cân nhanh chóng nhưng các mẹ nhớ giúp em là KO CÓ CÁI GÌ GỌI LÀ THUỐC GIẢM CÂN. Nó chỉ khiến các mẹ mất nước, hoặc 1 số thuốc có thành phần thuốc xổ nên các mẹ cảm giác cân nặng giảm nhưng ko hề giảm đc mỡ nhé, khi nào các mẹ dừng thuốc thì cân nặng lại về bt, chưa kể để lại hậu quả nặng nề như mất sức, mất vị giác… Nên là các mẹ chịu khó tìm hiểu ăn uống theo chế

2 23

Thảo luận

Hạn chế tinh bột và đường là sẽ giảm thôi.những ngày đầu giảm cân mình k đụng đến tinh bột và đường giảm dc mấy kg. Nhưng lại k có thời gian rảnh nhiều nên bị lên kg lại. K ăn cơm chỉ ăn thức ăn nên rất nhanh đói. Ngày ăn 4 5lan. Bất tiện quá. Jo chỉ ăn ít cơm duy trì cân nặng thôi.
09/21/2018 11:09 Trả lời
Nhin tinh bot cung la sai nhe mom .Nhin tinh bot se gay nhieu van de .Tom lai la mom phai an theo che do khoa hoc mom a
Uống thuốc giảm cân chỉ có hại thôi. Mình chưa bao giờ dám có ý định uống
09/21/2018 10:09 Trả lời
Dung roi mom. Hai ve lau ve dai mom a
Hồi con gái mình có uống. Giảm rất nhanh 8 ký trong nửa tháng. Giảm đc mình giữ cân như vậy bằng chế độ ăn. Nhưng có ck cái mẹ ck ép ăn quá tăng lại mất. Thấy uống giảm nhanh. Định sinh xong ổn định con sẽ uống đây mom. [6]
09/20/2018 17:09 Trả lời
Thuoc giam can chi gay mat nuoc nen mom cam giac la giam nhung neu an nhieu lai thi lai ve so can ban dau thoi nha
mua gen nịt bụng ák. chế độ ăn uống là dk
Gen nịt bụng lại càng nguy hiem nha mom .Minh da tung chia se ve tac hai cua gen nit bung roi i
mua gen nịt bụng ák. chế độ ăn uống là dk
Mình thấy trên mạng bán thuóc giảm cân mà mn nhào vô mua như vớ đk vàng
09/20/2018 15:09 Trả lời
Vang mom, toan bi lua het thoi .Da so moi nguoi ko phan biet dc giam can va giam mo
Vậy mấy cái gel tan mỡ mà bôi vào mà nó nóng vậy có tan mỡ k mấy mom nhỉ
09/20/2018 15:09 Trả lời
miu & mây 👨‍👩‍👧‍👧👨‍👩‍👧‍👧 đúng rồi mom, toàn quảng cáo vo van, hai nguoi thoi
Thấy cứ rang muối lên chườm là an toàn mà săn cơ nữa mom ak
Em cũng ghê mấy loại thuốc giảm cân kiểu này. :((
09/20/2018 13:09 Trả lời
Ko nen uong e a vi no khien co the minh mat nuoc chu ko he giam can
Bạn nói rat dúng. Thuocs giam can chi lam co the minh bị mat nuoc ma thôi
09/20/2018 12:09 Trả lời
Noi chung la nen an uong khoa hoc va tap luyen the thao mom nhi
Ukm. Mình k tin may thuoc tang hay giam gi gi đo