Mặt nạ giấy nén Daiso

Mình thấy có nhiều mom chưa biết cách sử dụng mặt nạ giấy này nên hnay mình chia sẻ cách sử dụng với các mom nhé! Đây là mặt nạ giấy nén, bên trong mặt nạ hoàn toàn k có dưỡng chất gì, vậy nên khi muốn sử dụng, các mom cần kết hợp với các dưỡng chất như : nước hoa hồng, nước hoa quả, bơ, tinh chất các loại hoa quả, collagen... Khi ngâm vào các dưỡng chất đó mặt nạ sẽ tự động nở bung ra, lúc đó các mom đã có 1 mặt nạ do mình tự chế mà an toàn, do mặt nạ mỏng và dai nên rất dễ thẩm thấu qua da 1 cách hiệu quả nhất. Còn có mom nói chỉ ngâm vào nước rồi đắp lên mặt là dùng sai cách nhé, mặt nạ ngâm vào nước chỉ để thay thế giấy ướt, khăn ướt khi mặt bụi bẩn cần dc lau sạch thôi, vì nó chỉ là giấy hấp thụ nước nên rất an toàn cho da, k có hoá chất bên trong nên cảm giác mặt sẽ thông thoáng hơn như khi vừa mới rửa mặt, bảo đắp lên thấy cũng mềm, đó là do các mom đắp nước k trong tgian lâu nên cảm giác mềm chỉ xuất hiện trong tgian tích tắc khi bỏ mặt nạ ra, sau đó thì k còn cảm giác gì nè Chúc các mom làm đẹp hiệu quả với mặt nạ giấy nén daiso này nhé [47]

2 18

Thảo luận

Thanks mom đã chia sẻ ,cũng đang gắng cày để đổi cái này day
10/18/2018 23:10 Trả lời
Mình cũng có mà ngại lam nước thôi
10/15/2018 12:10 Trả lời
Làm nước thì k có tác dụng gì đâu mom ạ, mom mua chai nước hoa hồng về pha với nước ấy, nhẹ dịu cho da mà thu nhỏ lỗ chân lông nữa
Cảm ơơn mom nha. Mình cũng tính đđổi à chưq biết dùng nữa.hì
10/08/2018 05:10 Trả lời
Oh đấy, cứ phải có ng review chuẩn như này ae mới đc thông não! Tks mom nhìu nha!
10/08/2018 00:10 Trả lời
thanks mom nhiều lắm đã chia sẽ nè hì
10/07/2018 06:10 Trả lời
[47][47][47]
Mom chia sẻ khoa học và hữu ích đó mom a. Mình nghĩ cũng có nhiều mom hay hiểu nhầm là mặt nạ nén này thả vào nc cho nở rồi đắp lên mặt là Xg thôi
10/07/2018 01:10 Trả lời
Mẹ Của Sâu Uhm mình hiểu mom a. Nhưng mà vẫn cảm ơn những chia sẻ mom đã tận tình viết ra cho moi ng đọc mha!
Cảm ơn mn nhiều nhé. Mh cũng phân vân k biết sử dụng món đồ này ra sao
10/06/2018 23:10 Trả lời
Chúc mom làm đẹp thành công nhé [46]
Cảm mơn m chỉ cho mng biết nhé. Mik cũng lướt thấy có ng nói ngâm với nước thì mik đã thấy sai sai 😅😅
10/06/2018 23:10 Trả lời
Hihi [46][46][46]
Mình cũng thấy nhiều mom dùng sai cách nên đăng lên chia sẻ với mng rủ nhau, bọn mình cùng làm đẹp [2]