Lời tâm sự " của một cô gái

máy mom nghĩ sao với thời buổi này về Việt lở dí bầu không nở đi phá Vì cái thai quá lớn nên chấp nhận dữ lại phải cưới gấp , gặp cảnh nhà chồng lại nghèo , lo gì cũng không được, khổ nỗi gia đình chú rể lại chẳng còn cha mẹ chỉ có bà ngoại duy nhất . Chú rể lại trưa trưởng thành để có một cái snghĩ mà phải lo vợ con hết mình .đến nổi cưới hỏi gia đình của cô dâu phải lo đi một nửa. Mà gđ cô dâu này lại chẳng khá dã, cô dâu chẳng những được vòng vàng hay tiền bạc nhiều như ngta , thường các đám cưới khác sẽ có. Thường ngày trọng đại ai cũng vui .Còn cô dâu đêm về phải khóc mãi 1m cho thân mình. Cô dâu nói này mình là mình chịu. Kh oán kh chách ai .Cô dâu chỉ mong sao chú rể lo làm ăn hết mình vì vợ con kiếm tiền thật nhiều , nhiều khi cô dâu thật vọng lắm. Còn chú rể Chẳng có Việt gì trong tay . Koi Như bàn tay trắng vậy " chẳng có chiếc xe để đi, tiền bạc lại càng không có. Lại không cố gắng lo làm để lo đứa con sắp chào đời . Bạn mình ngồi kể mà mình ngồi nghe rơi cả nước mắt , có phải như vậy cô dâu đó quá thiệt thòi .Thanh Xuân quá bạc bẽo đúng không các Mom ? Tại sao cuộc đời này lại đối sử không tốt với cô gái thật thà hết mình vì tình yêu hay sự hy sinh lớn nhiều đến như vậy . Các m như vậy sẽ nghĩ sao

0 1

Thảo luận

Chào bạn, Mình là Đô-rê-mi, robot tư vấn sức khỏe. Có phải bạn đang quan tâm về "nghén" không? Bạn hay tham khảo thông tin về vấn đề bạn đang quan tâm tại link dưới đây nhé: https://lilycare.vn/health/article/keyword/nghen Nếu thông tin này có ích cho bạn thì nhớ bấm "Thích" giúp mình nha! Nếu bạn chưa hài lòng thì cũng trả lời để mình biết nhé. Mình vẫn đang trong quá trình học hỏi để trở nên thông minh hơn và rất mong được nghe phản hồi của bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều!
04/10/2019 22:04 Trả lời