Tư duy!

Sau hôn nhân các mẹ dùng 2 từ gì để miêu tả nó ạ? Các mẹ nghĩ sao về việc dù bị bạo hành nhưng vẫn ở vs ck vì con?

1 17

Thảo luận

Dù có cố gắng mấy thì gia đình cũng k trọn vẹn nữa r, sau này con cái cũng sẽ khổ khi nhìn thấy cảnh bạo lực trong gia đình mình
10/26/2018 01:10 Trả lời
Ko chấp nhận dc m ạ
10/25/2018 10:10 Trả lời
Ai cũng bảo dù ck có bạo hành. Ngưng chịu đựng vì con. Mong cho con có đầy đủ cha mẹ. Nhưng sao mọi người k nghĩ. Khi con mình sống trong nôi trường mà ba nó cứ đánh đập mẹ nó. Thì tâm hồn trẻ con bị dấy bẩn. Vậy liệu đứa bé đó có đc hạnh phúc khi gọi đó là gia đình k
10/24/2018 23:10 Trả lời
Nếu snghi cho con thì nên bỏ ngay thằng ck vũ phu đó
10/24/2018 16:10 Trả lời
Ba mình đây: gia trưởng, độc đoán, bạo hành, lười biếng, ham chơi, nhậu nhẹt, mê gái, sĩ diện, sống ảo... nghe lời cha mẹ anh chị chọc ngoáy về đánh đập chửi bới vợ con, chửi cả bố mẹ vợ. Mẹ mình cũng bảo vì con, nghĩ cho con, cắn răng chịu đựng, cực khổ tủi nhục đủ điều. 1 tay mẹ mình đi làm đủ các thứ công việc kiếm tiền để nuôi 4 chị em mình. Ba mình cả cuộc đời chỉ biết ăn nhậu, chửi bới, đánh đập, phá nhà cửa... Cả tuổi thơ mình sống trong sự chửi bới đánh đập hằng ngày, thiếu thốn, nghèo khổ, ko nhà cửa phải đi ở nhờ. Quần áo, sách vở k có phải đi xin, xé từng trang giấy trắng để khâu lại thành quyền vở. Ko có cơm ăn phải ăn cám heo, cá khô nấu cho heo, vứt cho chó chắc nó cũng chả thèm ăn, thế mà vẫn phải cắn răng mà ăn. 4 chị em nhỏ xíu mà phải đi làm thuê với mẹ, lên rừng kiếm củi, nhặt hạt giống về bán... trong khi ba mình đi nhậu, về chửi đánh vợ con. Chửi như chửi chó, đánh như đánh bốc trên tivi vậy. Mình lớn lên trong sự sợ hãi và tủi nhục. Đến tận bây giờ, con cái đã lớn, có gia đình hết rồi, mà ba mình vẫn vậy. Y chang k thay đổi 1 tí ti j hết. Con gái đi lấy chồng mà ko lo lắng, k cho đc 1 ngàn, chỉ chờ đc ăn nhậu là thích. Mỗi lần về chơi mà ko có cho tiền hay ko đc ăn nhậu là chửi chó mắng mèo, chửi cả cháu ngoại. Anh trai lấy vợ cũng chẳng lo cho đc cái gì, kêu mấy chị em xúm vào mà lo. Trong minh mình còn có gia đình, lấy chồng có con rồi đâu phải muốn bỏ vài chục triệu ra là dễ. Mấy chị em mình suốt ngày xúi mẹ li dị đi. Chị em mình ko cần người bố như thế. Thà mồ côi mồ cút, hay bị nói ko cha còn nhẹ lòng hơn. Nên bây giờ ai bảo “chịu đựng vì con, để con nó có cha” mình ghét lắm. Con cái ko cần người cha ko ra gì.
10/24/2018 16:10 Trả lời
Chuyện cụa mẹ làm e xúc động và đồng cảm quá ạ.
Nói thật riêng e nghĩ, cái j tha thứ đc thì tha thứ, còn ko thì thui, cố quá rui con mình cũng ko có gd trọn vẹn
10/24/2018 15:10 Trả lời
Thời đại này mình nghĩ ko nên có suy nghĩ j con mà cố gắng nữa.j nó lớn lên thấy gd ko hp zay thì còn đáng sợ hơn
10/24/2018 14:10 Trả lời
như mjh thi sẽ không ở vi con mjh ở môi trường đó cũng k tốt thà chia tay mjh nuoi con cung đc
Em bị bạo hành từ lúc cấn bầu nên xách đồ về nhà mẹ luôn, con lọt lòng ko có tình thương của cha nhưng còn hơn để con biết được có 1 ng cha như thế, e ko muốn con mình sinh ra đời phải nghe tiếng cãi vã của bố mẹ nên làm mẹ đơn thân luôn
K thể ở với thằng bạo hành mình
10/19/2018 15:10 Trả lời