đánh con xong lại ngồi khóc vì quá hối hân

Mình đọc nhiều sách dạy nuôi con, dạy con không đòn roi, cũng cố gắng kiềm chế cảm xúc rât nhiều, nhưng hnay mình k nhịn dc đã đánh con một cái rất đau. Con sắp 2 tuổi nên bướng vô cùng, mình lại lỡ tay đánh con. đánh xong mà con khóc mẹ cũng khóc. Làm tnao để dạy con thành người mà k đánh con đây các mom

3 23

Thảo luận

Cố gắng kiềm cảm xúc lại m à,nói k phải ác nhiều lúc nổi trận lôi đình,mà k nỡ lòng nào đánh,vì tội,sợ nó tổn thương tinh thần
11/17/2018 12:11 Trả lời
K tránh đc m ạ.
11/17/2018 12:11 Trả lời
Cố gắng kìm chế và học cách chơi với con, chia sẻ với con như một người bạn mom a
11/17/2018 10:11 Trả lời
M nhiều khi cũng cố gắng kiềm chế Nhưng nhiều lúc con quá quậy k nói đc, lại thêm tội lì nên cứ đánh con bôm bốp Xong lại thương Gần 2 tuổi mà đã khó kiểm soát vậy rồi k biết con lớn hơn tí thì ra sao nữa
11/16/2018 01:11 Trả lời
bạn chỉ cần rơi nc mắt mỗi khi con bướng.và chỉ cần nc với con đánh thẳng vào tâm lý và nói rằng mẹ sẽ rất buồn nếu con tiếp tục như vậy .bạn thử đi
11/15/2018 23:11 Trả lời
Nuôi con nhỏ mà k đánh con(đánh mức dọa nạt, co 1 so mom k kiềm dc thì đáng đau luôn) thi minh thay nhưng người mẹ đó kiem chế giỏi thật, hoặc là con họ ngoan, hoac la họ co người phụ. Chứ như mình, 1 mình với con. Nhieu khi con lỳ phá, 1 minh đủ thứ ,cũng tét vào bàn tay hoạc chân. Tuy k tét đau lắm nhưng cung lam bé khóc. Nhung minh nghĩ k nen đánh con nhieu, phai han chê tới mức tối thiểu nhất. Còn nuoi con ma con hư mẹ có lỡ nạt nộ hay tét cái thi k phải la mẹ k biết nuôi con, k biet thoi buoi gio k đánh con vây. Ma minh nghj thời nào cũng se phải vậy. Nhưng phai biet khi nao mới tét dọa con tí. Chứ gio ma cứ giảng giải hay khuyên, đâu phải bé hiểu hết dc. Trường hợp đòn roi chỉ la khi quá mức chịu đựng. Cũng như việc ai cũng ủng hộ vviệc thời nay đàn ông k dc đánh phun nữ . Nhât la ck k dc đánh vk. Nhung con vk ma lông loàn, mất nết, an noi hỗn quá thi cũng phải cho 1 bạt tai cho nó im cai thói hỗn láo trước
11/11/2018 15:11 Trả lời
2t k dc đánh con đâu c ơi! từ từ khuyên con thôi nha c
11/11/2018 15:11 Trả lời
mình cũng vậy đánh rât đau rôi k hiêu sao đánh con đươc nv nưa thây minh ác như thú dữ
11/10/2018 12:11 Trả lời
Bây giờ ngta day con k có dung bien Pháp danh đau b ak
11/06/2018 09:11 Trả lời
Khó kìm lắm mấy m ơi. Mình nghe giảng Phật hàng ngày. Nhưng không sao kìm nén được. Huhu.. Có khi mình nghĩ mình bị thần kinh rồi thì phải..
10/27/2018 02:10 Trả lời