Da khô

Các mom dùng kem dưỡng ẩm loại gì vào mùa đông ạ. HN mới nắg hanh vài hôm thôi mà da e khô dã man luôn. Mặt đánh tý phấn vào là thấy mốc meo cả mặt r 😭😭😭 người cũng thấy da khô bong tróc. Năm nào cũng đổi vài loại kem từ đắt đến rẻ mà chưa thấy loại nào đủ đô với da e 😥 các mom giúp e với 😖😖😖

2 76

Thảo luận

M check ib m chỉ nhé, nếu thật sự qt. Cam kết hqua 100%
11/06/2018 23:11 Trả lời
Mình dưỡng các bước cơ bản. Và dùng mask của Cc melano 2 lần tuần, đỡ nhìu lắm chứ trước khô móc meo, bông tróc ra đúng ghê.
11/06/2018 14:11 Trả lời
Mình lười đắp mn lắm 😅 dù đc cho 1 đống
M dùng loại này nè. Rẻ mà hiệu quả lắm. Dùng mặt đc luôn. Trẻ con cũng dùng đc nữa
11/05/2018 20:11 Trả lời
Vâg. Cảm ơn mom ạ. Để e tìm hiểu thêm về sp này
Mon đừng rửa mặt bằng srm nữa thay bằng yến mạch cảm thấy khác hẳn
11/05/2018 12:11 Trả lời
Rửa srm cũng lm khô hả mom 😂
Trước chưa lấy ck da mìn siêu khô hay bị bong tróc lắm xong anh đồng nghiệp làm cùng bảo buổi tối trước khi ngủ em nên bôi dầu oliu sáng ra rửa mặt sạch sẽ rất tốt mìn làm theo và tốt thật mom ạ mom nên thử đi
11/05/2018 08:11 Trả lời
Dùng có bị dính dính như dầu dừa ko mom
Minh Minh không mom ạ
Dùng dầu dừa ấy mom hiệu quả lắm
11/05/2018 04:11 Trả lời
K nên nhá m. Nó gây bí lỗ chân lông
Mình cũng hay bôi dầu dừa, vậy mà biết dầu đưa gây bí lỗ chân lông ah mom
Rẻ thì hộp màu vàng của hadalabo á m!!! M mua thêm tinh dầu của mấy hãng lớn dùng là ok
11/05/2018 01:11 Trả lời
Cảm ơn mom
Thường xuyên đắp nạ hoặc buổi tối xài nạ ngủ của Laniege nhe m! Nạ ngủ của laniege xài xong sáng ra da cực mướt luôn í, xen kẽ bữa nạ ngủ bữa serum + lotion ban đêm, da sẽ ok, uống nhiều nc, vitamin c với ăn nhiều rau quả là ok nhé m
11/05/2018 00:11 Trả lời
Cảm ơn mom. Mình mua serum vs kem dưỡng rồi .Nay chắc đi mua thêm mặt nạ ngủ
Đi ngủ dùng mặt nạ ngủ. Ban ngày thì dùng kem dưỡng cung cấp nước hoặc là ngậm nước. Làm mềm da. Mùa đông em xài như thế là không khô mom ạ
11/04/2018 23:11 Trả lời
Nó không phải là miếng như mặt nạ môi của mom dùng đâu. Nó thuộc dạng kem dưỡng ý. Bôi 1 ít như mình dùng kem dưỡng thôi. Nằm úp nằm nghiêng thoải con gà mái
Bống em vâg. Cảm ơn mom. E mua serum vs kem dưỡng r. Mai mua mn ngủ về dùng kết hợp luôn
M nên đắp mặt nạ thường xuyên nhé ! Da khô dễ dẫn đến lão hoá sớm lắm,lúc truoc minh tốn rất nhieu tiền đến spa cs da,mua cả liệu trình cũng toàn là đắp mặt nạ,đi nhiều roi rút dc 1 số kinh nghiem [2]
11/04/2018 12:11 Trả lời
Minh Minh đúng roi M....My beauty diary đó! Minh mê lắm....lúc đầu mua về dùng xong bi nghiện nhờ c minh đi Đai Loan rinh về cả kệ [2]
Siu Mask trc mình cũng hay đắp loại này. Nhưg mn thườg mình ko phải mua vì mn đi công tác về toàn tặg mn 😂