Than vãn chút thôi mấy mom ơi

Chuyện là nhà minh ở q11, mình với ck thì ở trọ quận gò vấp. Trc có bầu thì sáng nào mình cũng chạy về nhà vì ck đi làm suốt, chiều mình chạy về nấu cơm. Giờ mình sinh rồi đang ở nhà mẹ, đợi hết cử lại về với ck nhưng con nhỏ thì minh sẽ k na nó theo mỗi ngày. Mình có ngỏ ý với ck mấy lần dọn trọ về gần nhà mẹ. Một phần nhiều khi mình nhờ mẹ trông con giùm để mình có làm việc nhà đi chợ. Với sau sinh đưa nữa cũng đỡ. Vì đi qa lại 2 nơi cũng gần cả tiếng. Hiện tại mình sinh nhiều khi gần cả tuần ck mới qa chơi chút rồi lại về. K hiểu sao ck mình lại k chịu. Vì ck mình làm công trình nay chổ này mai chổ kia chứ k cố định. Nay mình lại ngỏ ý nhưng ck lại nói đừng bao giờ nhắc chuyện này với anh, để cho a yên làm ă đi, người khổ là anh chứ ko phải em. Tự nhiên nghe xong thấy buồn quá. Cảm giác ko muốn lấy ck chút nào

0 33

Thảo luận

Mình cũg mới sinh mà ck mình nuôi mẹ mình thì ko quan tâm dù nhà mẹ chỉ cách chỗ trọ mình mấy ttrăm met, ck mình thì di chợ ve tự nấu, còn viec nhà con ngủ thì làm vì chẳg nhờ ai dc, ck mom ko chịu dọn ve gần chac cug có li do gì do, có mẹ trôg cho sướg chi bằg
12/10/2018 17:12 Trả lời
Hoàn cảnh của mình cũng gần giống mom, nhưng mình đã tính trc từ lúc còn bầu bí, mình đã phải nch vs ck trc để cho lão hiểu, nch mấy lão ck thì k thích lấy vợ r còn quay ra nhờ nhà vợ đâu, toàn sĩ diện hão. Toàn phải đánh vào tâm lý " thương vợ thương con,..." mới xong mom ạ.
12/10/2018 11:12 Trả lời
Bởi chán quá mom ơi
Đàn ông gì ngộ. Vợ mình chạy tới chạy lui cực khổ. Toàn nghĩ cho bản thân thôi. Rán suy nghĩ nói lí lẽ cho ck hiểu. À, còn không nếu ck có sài đt. Hãy nt cho ck m đọc. Mình thường dùng cách này để cả 2 khỏi tranh cãi.
12/10/2018 04:12 Trả lời
Cám ơn mom để mình áp dụng
M ở tân bình ck tân phú, nghe 2 quận cách xa vậy thôi chứ người ở cộng hoà người bên tktq. 2 nhà cách nhau 10’ đi xe. Bh ở riêng gần nhà mẹ đẻ chỉ 2’ là tới. Ở gần mẹ đúng là trăm cái sướng, con cái mẹ giúp, chợ búa nhà cửa hay j nói cái mẹ cũng qa phụ hoặc gần thì đưa con qa gửi ôb cũng tiện. Thử phân tích nhỏ nhẹ những lúc vc cbi ngủ đó! Nói bh e đẻ ở bên mẹ thì đỡ, sau này về nhà có 2 mẹ con, anh đi suốt thì em cơm nước chợ búa ra sao? Ai coi con? Dọn về ở trọ gần mẹ thui chứ có phải ở chung đâu mà anh khổ? Anh k muốn vợ con anh sung sướng nhàn hạ sao?
12/10/2018 00:12 Trả lời
Mẹ Cún❤️ Mẹ Miu 🌸 đúng r mom, thật sự khổ tâm lắm, chán ck.
mộc mạc mình phải thông cảm cho ck mom ơi, ngta là đàn ông mà. Vc sống hp là chủ yếu đồng cảm cho nhau. Nhiều khi ổng nghĩ gần ngoại r mom ỷ lại, cs riêng nhiều khi qa lại gần qá cũng k thích, chắc lo xa thương gần thường á. Cứ thử nc với anh coi sao nha
Bạn thử tìm hiểu xem có vấn đề gì ko?phần thì đàn ông sĩ diện lắm,lúc trước mới cưới mình cũng nghĩ như bạn Ko tìm hiểu rồi vợ chồng cãi nhau suốt,suýt li dị luôn,sau này bình tĩnh nói chuyện thì mới biết do ba mình(khó chịu số 1) và em gái(rất hỗn và coi thường ng khác),nên mình ko dám đề cập tới nữa!
12/09/2018 23:12 Trả lời
Chắc do chồng bạn ko thích rồi,cố gắng khuyên bảo coi sao.chứ con nhỏ có mẹ cũng yên tâm phần nào mà
minh minh đúng rồi mom, cám ơn mom nhé
Chắc ck mom sĩ diện k muốn ở rể à. Hay có khúc mắc gì vs nhà vk mà dọn trọ về gần thôi cũng k đc
mộc mạc chắc phải có gì đó. Mom thử tâm sự vs ck xem sao. Mom ạ
Kiều Phương chắc là đợi hết cử về minh phải tâm sự, nói hết tâm tư nổi lòng để cho ck hiểu
Chắc ngại dọn nhà hoặc ko muốn gần như ngoại. Như mình muốn ở đâu ck chiều hết vì ck mình cũng kiểu làm việc công trình nay đây mai đó giống ck m ấy. Cũng tùy vào tính người nữa m. Như mình ngại chuyển Đi linh tinh chỉ thích ăn ở cố định một chỗ còn lão ck mình thì siêng dọn nhnhà lắm.
Mình cũng mún cố định ấy nhưng chỉ gan hơn chút cho mình đỡ. Vì giờ 2 nơi xa qa lại cả tiếng rồi kẹt xe dữ lắm mom
Chắc do ck m đang áp lực gì đo. Nằm tâm sự vs ck coi hướng giải quyết ntn đi m
Do cv hay s ck m ít qua v? Hay là tính ck m ít thể hiện đó. Thôi vì con đừng bùn m nha. Cố lên m
Py Py công việc đó mom vì làm về cũng 6 7h ă uống tắm rua don dẹp cũng gn 9h. Mà chạy qa mình thì nua tiếng hơn gần ca tiéng. Nên bua nào tiện mới qa
Cố len m dan ba minh nhieu luc khổ vay do m ah
Co len m thời ky ban dau ai cung khó khan ma m roi cung on ca thoi m
qùy châu cám ơn mom nhé
Chắc ck mom đang áp lực công việc . Từ từ vui zui nói mom oi
Mình nói cũng 3 4 lần toàn lúc vui vẻ k đó mom 😔