Bé sơ sinh

Các mom cho mình hỏi, trẻ sơ sinh khi ngủ mình có được ấp sát vào người không hay để trẻ nằm riêng 1 góc. Đây bà mẹ chồng mình tối nào ngủ cũng ấp sát cháu vào người mình sợ trẻ nhỏ bị hít hết khí rồi còn cho cháu gối đầu lên tay nữa, bé nhà mình mới sinh được 10 ngày.

0 19

Thảo luận

Mẹ chồng e đã từng trải qua rồi mà sao lại làm vậy. Trẻ nhỏ thì phải cho nằm cách xa càng tốt chứ, như vậy mới không bị át hơi, gối đầu tay bé sẽ bị đau gáy, mà sau này bé sẽ quen hơi. Chẳng may bà ngủ say quá đè vào cháu thì sẽ rất nguy hiểm.
12/12/2018 00:12 Trả lời
Quen hơi là 1 chuyện, hại cho bé mới là chuyện quan trọng hơn nè mom. Trẻ nhỏ nên cho bé ko gian thông thoáng để ngủ mới tốt, ai lại áp sát vô ngừoi lớn như vậy. Như kiểu ba mẹ 2 bên con nằm giữa cũng ko tốt, vì ba mẹ hô hấp thải toàn CO2 ra cho con hít vào sao mà lớn đc
12/12/2018 00:12 Trả lời
Bà đang mún bé quen hơi bà đấy. Như mình đang sợ bé bén hơi mình. Vì bé nhà mình khó ngủ đặt xuống toàn phải ôm ms ngủ ngon. Nên mình toàn ôm bé hxhx
12/11/2018 23:12 Trả lời
Ko nên để đầu bé gối lên tay m nhé. Bs bảo ko đc đâu.
Ừ m tớ bảo rồi
Bé quen hơi sau này khó dỗ lắm á m. Mik nghĩ quen hơi mẹ tốt hơn bà
Bà chỉ ngủ mỗi buổi tối thôi k biết có bện hơi k
K nên mom ơi. Ít bé quen hơi khổ lắm. Bà cứ vậy r nó quen hơi bà. Ít nữa k có bà là k đc. Mà cho gối tay vậy k tốt cho cổ em bé. Mom nói khéo vs bà hoặc nhờ Ck nói giúp nhé.
12/11/2018 22:12 Trả lời
Ừ tớ bảo chồng nói rồi thì xong cái vụ gối đầu tay còn nằm ấp cháu thì kệ bà thôi nói ra lại dỗi
như vậy bé sẽ quen hơi thì cực lắm đó mom. bé nhà e đc 20 mấy ngày vẫn ngủ chug vs ba mẹ nhưng e vs ck ko nằm sát bé. cách xa bé 1 tý thế mà bế bé lên bé lại ngủ phè càng còn để bé xuống có khi bé lại thức vs hay bị trớ nữa. ý là ít bế bé á mom. chỉ bế khi cho bé ti mẹ hoặc bú sct xong bế bé lên cho bé ợ với khi bé bị trớ khóc lớn mới bế thôi vậy mà bé cũng quen hơi nữa này
huyền thế thì cực bà thôi mom. chỉ sợ sau k có bà rồi thì mom cực hơn lúc có bà nữa.
Thư Nguyễn bây giờ đặt ngủ nó một mình mà chỉ được lúc thôi là nó dậy rồi
Bà nội ấp ý ạ, còn tớ thì cho nằm riêng góc
K nên nhé b .bé sẽ bện hơi mình khó buôn bé ra làm việc khác lắm
Bé mình ngày xưa là bú xong mình sẽ cho mằm xa mình ra
Tớ cũng thế đây bà nội lên ngủ toàn cho nằm ấp sát vào bà