Cứt trâu

Moi ng dung bo e nha, ku nha e bi cứt trâu thi lam Sao moi hết dc ạ , Mn ai bit giup e vs, cảm on Mn

1 89

Thảo luận

Tắm mà k gôj đầu sạch cho bé là dễ có lắm. Cứ 3 4 hôm gội 1 lần và kỳ nhẹ mátxa cho con. Chứ như các cụ cứ nói thóp mềm k cho đụng, chứ thật ra thóp đc bảo vệ nhiều lớp và lớp cuối cùng là da, k dễ gì làm bé đau đâu các mom. Nhiều người trong tháng k cho nhúng bé vào nc, k gôj đầu thường xuyên, thành ra da đầu + nhờn và dịch từ trong bụng mẹ sẽ tạo thành cái cứt trâu này thôi
12/25/2018 08:12 Trả lời
ngọc sâm các cụ xưa cứ sợ bé lạnh mà thực chất lau từng chỗ như vậy lại dễ lạnh hơn nữa. Tắm kiểu đó da bé có tế bào chết lột ra nhiều sẽ k sạch đc. Bé mom đc mấy ngầy rồi
cún con be nha mjh dc hon thang ui mom
Da đầu bé còn non nên cứt trâu bảo vệ da đầu thôi. Cậy ra làm gì cho con nó đau hả mom. Con mk 2 tháng bị. Giờ 4 tháng nó rụng bớt đi r. Mk chả bôi cũng chả cạy
12/25/2018 03:12 Trả lời
Vay ha mom
Con mình cũng có nhiều lắm đinh lấy dầu dừa bôi mà bà ngoại mấy ng lớn chửi mình k đc làm j hết để tự rụng làm vậy con k lớn nổi
12/25/2018 03:12 Trả lời
Nhug cu de nhu vay Nhin tội lam mom
Lay dau dừa bôi lên đầu chà nó tự tróc ak b rui di goi dau
12/24/2018 23:12 Trả lời
Uh, may mom kia cug chỉ mjh nhu vay do mom hihi
Bé nhà mình tháng rưỡi giờ cũng mơi có cứt trâu này mom hic mình cũng hóng cách chữa của các mom
12/24/2018 16:12 Trả lời
Hihi mjh Cug k co cach j hết ak, len day hoi may mom khac nè
Mom ơi mấy tháng là bé bắt đầu có cứt trâu ạ
12/24/2018 13:12 Trả lời
Mẹ Bon uh , ma jo cig do ui ne mom
ngọc sâm mom làm theo cách nào để bé nhanh sạch vậy ạ
Nếu nhẹ mới bắt đầu có mom mua trà xanh về nấu đặc nc vào bôi lên chỗ đó lấy khăn mềm chà chà đợi khô lấy tay cạo nhẹ ngẹ lam vai lần sẽ hết ne Mom , còn bị nặng thì giỏ vài giọt chanh cho nó mềm ra r lay tay cạo ne
12/23/2018 21:12 Trả lời
ngọc sâm mom lm liền còn chữa kịp đó mom . Để lâu đóng vảy đen nặng cả 5,6t vẫn còn thì tội con lắm
Thoa dầu baby old jonhsonh lên . Xong m lấy bông tăm khều nhẹ nhẹ là nó tróc ra hết , thoa trc 30p rồi hãy tắm bé
12/23/2018 20:12 Trả lời
Dạ vang Cam on mom ne mjh thử
Khi tắm lấy chanh chà nhẹ nhiu lần là hết nha m.
Bôi dầu dừa thì k bjk hết k. Nhưng bé cháu nhà mình làm vậy đó...
Thủy Tiên da , cảm on mom ne
Bôi dầu dừa lên ủ sau đó mềm ra r gội đầu là hết mom nhé. Tóc mọc ra mềm nữa
ngọc sâm da mom nếu mom nấu dk thi mua về nấu sẽ tốt hon mom nhé hjhj