Vị trí nổi mụn nói lên điều gì

Chẳng là dạo này e nổi mụn chằng chịt. Tìm hiểu được các dấu hiệu vị trí nổi mụn mới biết sức khoẻ mình sa sút ghê ️🔅1. Nổi mụn ở trán “phía trên gần chân tóc” : có nghĩa là hệ tiêu hoá của bạn đang có dấu hiệu không ổn. ️🔅2. Nổi mụn ở trán dưới “phía dưới gần chân mày” : thường là do bạn lo âu quá nhiều “stress” hoặc là thường xuyên thức khuya. ️🔅3. Nổi mụn ở mũi: là bạn đang có vấn đề ở tim, nguyên nhân do stress và bệnh huyết áp! ️🔅4. Nổi mụn ở chân mày : dấu hiệu của gan, nguyên nhân thì có thể do bạn uống nhiều thức uống chứa cồn hoặc do bạn đang theo một chế độ ăn uống giảm cân nào đó! ️🔅5. Nổi mụn ở lỗ tai : là dấu hiệu của thận! Nguyên nhân là do bạn không chịu uống nước, dẫn đến cơ thể thiếu nước hoặc là bạn ăn uống quá mặn. ️🔅6. Nổi mụn ở má phải : thường là dấu hiệu của phổi! Nguyên nhân thì chắc bạn cũng biết rồi, hút thuốc nè, stress nặng, hoặc có khi bạn bị dị ứng thì cũng thường nổi mụn ở khu vực này! ️🔅7. Nổi mụn ở miệng và cằm : vấn đề về dạ dày và ruột non! Nguyên nhân là do chế độ ăn uống của bạn thôi! ️🔅8. Nổi mụn ở quai hàm. Mụn ở hay nổi ở vùng này vào các ngày quốc tế con gái “kinh nguyệt”. Những chị bị mất cân bằng nội tiết tố cũng thường sẽ nổi mụn ở khu vực hàm này!

5 13

Thảo luận

bữa trước mọc 1 chị ngay cằm bự chà bá lửa. lạy hồn.
12/28/2018 15:12 Trả lời
Cảm giác nổi mụn đi đâu cũng bị tự ti cả ngại ra đường
12/27/2018 08:12 Trả lời
m cug bi noi mun o trán
12/26/2018 22:12 Trả lời
Mình mấy hôm thức khuya mụn nổi ở chân mày mom nè. Mấy lần k cạo đc mày luôn ấy vì vướng mụn huhu
m thi mụn mọc đầy trán
hay quá
12/26/2018 22:12 Trả lời
Ui mình cũng bị nổi mụn ở trán đợt tress. Đúng ghê mom a
12/26/2018 16:12 Trả lời
Minhd nhìn vị trí nổi mụn rồi sau đó điều chỉnh lại chế độ sinh hoạt mom hì
Chuẩn luôn
12/25/2018 09:12 Trả lời
Dạo này mình dạ dày kém cái y như rằng trên trán đầy mụn mọc lên luôn. Hu hu
12/24/2018 22:12 Trả lời
E cũng đang nổi mụn tè le ở mặt luôn ah. Huhu
Em bị nhìu mụn ở cằm quá. Huhu. Với cả bên gò má nữa mà toàn mụn thâm lâu lành