Lại là chuyện nhà ck

Đúng là mỗi người lấy ck khổ 1 kiểu. Em người bắc lấy ck người nam. 2 bên sống như ở 2 thế giới khác nhau. không có 1 điểm chung nào. em chán cs vs ck va gd ck quá! không có 1 bữa nào ngồi ăn chung. cứ nấu ra đó rồi tự ăn luôn. Mỗi người bưng 1 tô, người thì lúc ăn đi ngủ, lúc đói thì dậy. Ba ck thi chi thich ăn tiệm. cứ nấu cơm ra rồi lại bỏ mứa. nhà có cháu nhỏ mà cứ phì phèo thuốc lá, miệng hôi toàn mùi thuốc mà cứ thơm vs hít vào mặt cháu. Bà Dì( vk kế của ba ck) cũng suot ngày hôn vs hit thằng cháu. Dì có 2 đứa con riêng. cs chả liên quan dì đến nhau. Ck e nguoi nam...suy nghi ko giống em tẹo nào. Mẹ vk qua giữ cháu mà ko vui vẻ. mặt cứ xị ra, rồi kêu nhà trật mẹ đừng qua...khổ quá đi mất. Me vi thuong 2 me con e ma nuot nhục qua chăm. ...bla bla chuyện. em chán quá...muôn buôn bỏ quá.

2 56

Thảo luận

Kg phải nhà nào ng nam cũng vậy đâu m . Mà tại nhà ck m đã lộn xộn rồi ấy ..có zì thì nói vs ck đi m .chứ e ng nam nè ..Cũng kg có lối ăn uống như thế ..
12/26/2018 09:12 Trả lời
vâng...nhà lộn xộn mệt mỏi
p_84941500xxx ukm .nên m thấy lắm thứ z thì ra riêng cho khoẻ ..
Miền nam cũng tùy nhà thôi m.do lối sông từng gia đình thôi.miễn sao ck yêu thương là đc rồi.người miền nam ko tcảm bằng m.bắc.nhưng xuề xòa dễ bỏ qua mọi chuyện cuộc sống nhẹ nhàng ít để ý xoi mói như miền bắc đâu.miên nào cũng có cái hay cái dở.nên cố gắng cho qua.đc ck yêu thương là đủ rồi
12/25/2018 23:12 Trả lời
em vs ck e đau co yeu đương gì đau. song vi trach nhiem thoi
Mk cũng vậy. Mk k sống chung với bm ck. Nhưng tối nào cũng qua ăn cho tc, cho ông bà vui. Nhưng khổ cái là mỗi ng ăn 1 giờ khác nhau mom ạ. Mạnh ai ng đấy ăn. Ăn xong để chén bát trên đó. Mk lần nào ăn xong cũng rửa để lấy lòng bm, vì mk k phụ ông nấu cơm. Nhưng mk nghĩ k ăn Chung với bm Ck dễ ăn hơn chứ. Có ông bà ăn Chung dễ k s. Khó lại để ý mk ăn r moi móc. Nv khó nuốt lắm
12/25/2018 22:12 Trả lời
cuộc sống nhà m phức tạp lắm. ba ck m 60t rồi còn lấy vk. vk lai co 2 con riêng...bla bla. ăn mỗi nguoi mỗi lúc nó buồn buồn á m. toàn fai đổ đồ ăn di. vs no ko vo khônh khí gd.
Buồn quá mom nhỉ. Riêng cái cách ăn uống nghe cũng buồn rồi. Mạnh ai nấy ăn.
12/25/2018 22:12 Trả lời
vâng. e đang tính mai mua cơm hộp ăn. chả nấu nữa. toàn đổ đi. mà có con nhỏ cho nó bú. ăn vay lai tội nó
nấu nướng của nguoi nam là kiểu. nấu 1 lần ăn cả ngày. qua buổi chiều nồi canh mặn chát và thâm đen
Thế ngta mới hay nói người vùng nào lấy chồng vùng miền đấy cho khoẻ.Chứ miền nam đa phần họ như vậy r
12/25/2018 18:12 Trả lời
vâng. nhiều khi e nghĩ sao lạ vậy có những điều rất dễ hiểu sao họ ko hiểu. mẹ e sang chăm cháu. để ô ngoai 1 m ở nhà. mà có cái tv thì đem lên gác dể. me thich coi cũng ko dc coi. con rể thi vô tam chẳng thương gì mẹ
Đó.bất tiện vô cùng á m ơi.e chả bao giờ thích thông gia chạm mặt nhé.Dù nhà e cùng vùng miền mà mỗi phong cách và cách sống đã khác rồi.Bố mẹ e thì thoáng với dễ tính tại là người làm ăn.Bm chồng lại khác vì ở vùng trên mà ít khi giao thiệp với người khác ý nên cách sống họ khác lắm
Dân miền nam là vậy đó. Người bắc lấy ck bắc hoặc trung.
12/25/2018 18:12 Trả lời
chính xác đó m à
Khác tỉnh cũng đã khác rồi mom a,m trc h cũnv đã biết né lấy khác miền , vi mìh biết m k hoà hợp dc , laasy ck nên o riêng chus khác miền cực khó hoà hơp
12/25/2018 17:12 Trả lời
da. gio hối hận thấy mệt mỏi lắm luôn m à
p_84941500xxx thư thay đổi tích cực xem mom còn k dc thì đành buông,trc e tiếp xúc ng bắc họ kiểu khó tính lắm quan trọng các tiểu tiết mình ngưỡng mộ nhưng sợ ,còn ng nam m thích tính cởi mở nhưng chắc do mình dị ứng lo đề đánh vé số nên là m k thích nổi ,đúng là ng o đâu nên lấy ng o đó sẽ có phần dễ hơn ,còn trừ khi cá tính mạnh và đủ tiềm lực kte thi mới dám lấy ck khác miền hi
ng nam ng ta sống nhju khi không trọng gd và ng thân như ng bắc đâu
12/25/2018 17:12 Trả lời
p_84941500xxx Ck mk cũng vậy. Có 4 thằng bạn, tụi nó có gđ con cái hết rồi. Thế mà ngày nào cũng rủ nhau đi cf. Ngày 2 lần uống. Mà tụi nó con cái các thứ, tiền đâu mà trả. Toàn vk Ck mk trả là nhiều. Ổng TL tiền kiếm là có vk k phải lo, làm việc mệt mỏi đi cf cho thoải mái chứ có gì đâu mà qt hóa vấn đề. Mk nói vâng a thích cf, muốn đi cf thì mua 1 ly về vk Ck mk Đi lượn r uống ,mắc mớ gì phải mời bạn làm gì. Ngày nào cũng Đi cf, tiền đ đâu mà bao hoài
Vân Anh uhm m. bon đàn ông bây giờ nó nhiều chuyện hơn phụ nữ nhiều. măcd giông gi tối ngay phai gap nhau như thế. coi lai thậm thut gai gú
Nhà em miền tây nhưng sống k giống nhà ck m. Lúc này ăn cơm cũng dọn ra cả nhà ăn chung. Hồi em học cấp 3 đi học tới 9h tối mới về, ba em chờ cơm tới em về mới ăn á.
12/25/2018 16:12 Trả lời
Thiên Thảo 🍀🍀🍀 chán nản m ạ. nhiều chuyện nua chu ko fai minh chuyện đó
p_84941500xxx m đang sống chung với nhà ck luôn hả? Nếu được vợ chồng m xin dọn ra riêng đi.
Lấy ck khác vùng miền m phải lường trước các sự khác nhau về phong tục.việc ăn cơm ai múc tô đó thì có như nhà mình nè.ăn cùng nhưng tô ai ng đó múc chứ k phải kiểu dọn bày vẽ đủ thứ vừa ăn vừa tám như nhà ck m.nhưng m lấy ck bắc m tôn trọng và m quen theo cho thành nếp
12/25/2018 16:12 Trả lời
nhoc thà chị em góp ý dc. chứ ba me ck thi ko dam noi đâu m. huong hồ ck m cung ko ủng hộ
p_84941500xxx m có thể nấu 1 bữa thịnh soạn buộc mọi ng phải ăn cùng nhau.xong trò chuyện hỏi han rồi m nói khéo giá mà bữa nào nhà mình cũng ăn cùng nhau thì hay quá.cứ như vậy mọi ng mà thix mọi ng sẽ đổi