Bực bội

Mình là cái ng đẻ xong mà ng thăm đẻ suốt đây. Đẻ xong là cả chùm cáu kỉnh bực bội. Ng này ng nọ đến thăm, r nhận xét con mình thế này thế kia, giống ng này ng kia r giống cgai. R rủ nhau vào phòng mà hihi haha nc trên trời dưới bể. Ngày k ngủ đc tí nào đến thăm suốt. Bực bội mà k phát tác đc. Con quấy khóc k chịu ngủ. Bực bội kinh lên k muốn ai đến thăm mà ở nhà ck phải chịu. Phòng thì ngay sát phòng khách ồn ào, trc bảo ông bố ck cho thay cái cửa cách âm cho sau cháu ngủ k giật mình mà nhất quyết k cho. H ng nào ng nấy mồm như cái loa con dỗ mãi mới ngủ lại giật mình. Trời thì lạnh còn lâu lâu cứ vào bảo mở cửa ra cho thông khí. R mỗi ng vào lại bảo phải thế này thế kia, bôi cái này đừng bôi cái kia, mặc cái này đừng mặc cái kia, quấn thế này k quấn thế kia. Bà nội thì bế suốt h quen k đặt đc nó xuống nằm, ngày hôm nay mình phải ngồi bế con đau hết cả lưng, đặt xuống là khóc, k ngủ j đc phát cáu lên. Thật bực bội khó chịu kinh khủng mà phải để mặt tươi tỉnh, chưa đầy tháng mà con hết ng này tới ng kia bế, k cho thơm cứ thơm. Lúc cáu quá ck lại bảo mình xấu tính phải thay đổi này kia. Nhà cửa thì k lo làm bàn thờ cúng cho đàng hoàng nên con mình k đc cúng cữ, cũng chẳng đc làm đầy tháng. Mình k biết phải làm sao để giải tỏa hết sự cáu kỉnh mệt mỏi này

3 55

Thảo luận

mk noi lun tại bà cứ rung roii hôn cháu nhin ngứa mắt k chịu đc. truoc mặt mọi ng tỏ qtaam sau đêm cháu khóc k pjio qua còn k cho ck ngu cung phụ nữa. sắp phat điên lun
01/13/2019 09:01 Trả lời
Nếu tk ck mom ns z thì mom bảo m thử là t đj r m xem ntn.
01/12/2019 12:01 Trả lời
mjh cung nhu m. trong thang ma ra vo tham suot ko cho thag nho ngu cu kéo un un vao nhu cai chợ rui noi chuyen tren troi duoi dat quo nay quo kia tao lao ko thiet buc mjh
01/12/2019 12:01 Trả lời
Vậy nên dù chưa sinh e cũng ra chỉ thị ko ai thăm nom j tới hết cữ, ko giúp đc j chỉ thêm mệt, thêm bệnh.
01/11/2019 21:01 Trả lời
Nghe mom kể thương quá. Mới sinh mệt mỏi mà còn bị áp lực tinh thần. Cố vui vẻ lo cho bé nha mom. Sau có điều kiện ra riêng cho thoải mái.
Tết dương lịch mìh bế bé 2 tháng về nhà mẹ ck cơ, 1 tuần trời đúng dịp rét, bà ko cho tắm cháu, dù mìh mag đèn sưởi về đầy đủ. Ko nói lại đc các cụ ở quê, nên khi lên Hà Nội, lôi con ra tắm, người con 1 đống ghét. Bảo sao khi ở nhà bà, cứ rướn người khó chịu. Rồi khi ở nhà, bà là người ko có ý tứ nhất, phòng cháu ngủ mà đi vào cứ bật đèn tuýp phạch 1 cái để lấy đồ, thế là con lại giật mìh dậy. Rồi bà ném chìa khóa phạch cái lên bàn. May là mìh cương quyết ko cho bà lên ở cữ cùng. Vì hồi sinh đc 2 tuần, vẫn phải cho bà lên, mà chán ko tưởng đc, nghĩ cách cho bà về. Mìh vất vả hơn vì chỉ có 2 vk ck nhưg đc cái tư do thoải mái
Mình cũng nghĩ vk ck vất vả chút cũng qua đc chứ các bà đến chăm cũng chả giải quyết vấn đề j mà khó chịu bực bội hơn. Lần này thôi lần sau t chừa r
Ẩn danh vất vả vì mìh sinh mổ, từ viện về chả kiêng đc mấy. Làm hết luôn ấy, chắc sau này về già sẽ khổ lắm. Nhưg thôi số phận lấy phải ck lười đành chấp nhận. Đã thế bà nội lại cứ hay bế cháu làm cháu bây giờ cứ phải bế mới ngủ. Đặt là khóc, khóc xót hết ruột gan phèo phổi, thương quá lại phải bế lên
Ở nhà Ck bất tiện vậy đó mom, mà hầu như ai cũng căng thẳng cáu kỉnh trong tháng vậy đó, xổ đc j thì xổ bớt cho đỡ
Vâng mom mún phát điên chửi cả thế giới mà kìm lại cho phải đạo nên càng khó chịu hơn
Ẩn danh tích tụ ngày này qua ngày khác ức chế quá, hic thôi jo mẹ con gắng cho khỏe tìm ý nghĩ tích cực nghĩ đến điều tốt cho tinh thần nhẹ bớt đi mom
M nên thả tâm hồn chút, đừng đề áp lực quá lại trầm cảm rồi mất sữa đó. M đa từng bị và apxe làm mủ 1 bên vú mất sữa phải đi trích mủ ra đó m
Um mom, sữa t ít lắm. Vắt 2 bên k đủ 1 cữ bú của con. Thấy con bú sữa ct càng stress hơn
Ẩn danh chịu khó ăn, uống, ngủ nghỉ, mặc kệ đời cứ m lo cho m trc m ạ
Cũng như m thôi. M theo đạo thiên chúa, lấy ck lương về phải làm đồ thắp hương, cúng bái, ròi vàng mã tiền mã. Rồi đến cúng mụ cho con m thì mẹ ck chẳng thèm nói là cúng cho cháu, nhưng cháu ngoại mới đẻ thì làm hẳn 7 mâm cỗ mời họ hàng cúng mụ cháu ngoại.
Sao m ko về nhà mình ở cử cho khoẻ mẹ mình vẫn hơn mà
Chi Nguyễn vk ck m làm trên HN, ck m gia trưởng, ko về nội chăm thì ngoại cũng ko về m ạ. Nên ms ở lại HN bà ngoại chăm cho 1,2 tháng thôi
Việc mẹ ck m bế con rong rồi nó quen thì m đồng tình quan điểm là triệt để ngay. Nhưng m thấy chuyện ng này đến thăm nói nọ kia m ko nên để ý làm gì. M nta đến thăm cũng nói vậy sau nghĩ lại thì bực chẳng giải quyết đc gì. Còn việc nhà ban thờ các kiểu thì m ko nên trách nhà bm ck m đc. Mỗi gđ khác nhau mà m.
Ẩn danh vì có ng khuyên theo hùa thì làm m vui vẻ lúc này, nhưng nghĩ lại lại càng bực. Suy từ m mà ra. May có ck thương yêu m ạ. M hãy cố lên đừng bận tâm, coi như điếc hết
Cảm ơn mom