Núm ti giả

Không biết sau này có hại gì không? Nhưng từ khi mình cho bé ngậm nó thì nhàn hơn trong việc ru con ngủ Lúc trước cứ cho bú xong bé vẫn khóc lại bú, bú no quá thì phun vòi rồng. Hoặc bú xong đặt xuống giường là khóc lại phải cho bú, no quá lại ọc ra phải lau mình thay quần áo thì con lại tỉnh ngủ lại làm lại từ đầu, cứ thế cho đến sáng. Ban ngày cũng phun 5,7 bận. Từ hôm mua núm ti giả thì cứ canh cho bé bú vừa phải rồi cho ợ rồi đặt xuống giường cho ngậm núm ti 1 lúc là tự ngủ mà k sợ bé no quá rồi ọc sữa, cũng k mệt mỏi bế lòng vòng khắp nhà, cũng không phải lau chùi dọn dẹp nhà cửa ,thay quần áo cho con. Mẹ nào có con khó ngủ thử áp dụng cách này xem sao nhé TRỘM VÍA NGÀN LẦN

2 53

Thảo luận

Bị nha chu nha momZ thằng hàng xóm ngậm nhiều quá giờ hàm nó hở lỗ ko khép miệng lại dc
01/21/2019 06:01 Trả lời
Đúng r gần nhà mk cũng có bé , giờ miệng cũng xấu lắm , mà chả bt do ai
Ngủ ngta ko cho ngậm đâu mom. Do bé đó ngâm cả luc ngủ nên giờ phần môi trên bị vòm cung ko khép môi lại dc mom ạ
Cũng là kinh nghiệm hay Nh đừng để con bị nghiện mom nhé
01/17/2019 22:01 Trả lời
Mấy nay con tự ngủ rồi nên mình cũng ít cho con ngậm, trộm vía
Tốt mà ở nước ngoài đứa bé nào cũng ngậm hết trơn à Chỉ sợ ngậm nhiều mồm n cứ rộng ra í mom ạ hi
01/16/2019 14:01 Trả lời
Chắc k đâu mom, nếu vậy thì bú bình cũng thế
Hỏng môi bé đó mom sau này môi bé sẽ k đẹp đâu
01/16/2019 08:01 Trả lời
milk tea [43][43][43]
chị su hỏng môi là tin đồn thôi m ơi, nước ngoài ng ta ngậm đầy
Mk mua núm ti giả từ luc dk hơn 1thang k thèm ngậm toàn lè ra thôi
01/16/2019 07:01 Trả lời
Bé mình mới ngậm dc 2 ngày nay, k biết thế nào nữa
Bé mih luc hơn 1 thag cung ngậm ti giả...bay jo 3thag rui ko thèm ngậm nữa bỏ vô là đẩy ra..bú bih cug ko chịu lun mih dag dau đầu đây mom ak .
Vậy là do bé k thích bú bình nên mới k thích ngậm ti
milk tea dug rui ak mom.jo thi toan doi ngâm ti mẹ ko thui😂😂😂😂
Trc bé mình cũng hay khóc. Bú xong k chịu ngủ đòi bế ngủ. Mua núm ti của hàn quốc mà về k bú đc m ơi. Cho ngậm vào là bé mắc ói ák. Hix
Mom để ngay môi của bé rồi bé từ nút vào, mình cũng k nhét vô miệng bé vì bé cứ buồn ói
milk tea bé mình toàn lè ra thôi m. Lấy lưỡi đẩy ra nên thôi luôn. Mình đọc mạng bé nào bỏ vào lúc đầu đc thì bú đc. Còn k là chịu m ơi. Mình thử 2-3 lần đều k chịu
K hại đâu m. Mình rèn con ngủ cũng nhờ ti giả. Nay con tự ngủ từ 2m í. Nay bé dc 4m rồi. Mình rât khoẻ. Con ngủ r m rút ra
tt nn bé mom nay mấy tháng rồi
tt nn ah, dc 4 tháng rồi
Nhà mình k cho ngậm. Vì k tốt
milk tea giữa 2 cái hại thì m chọn cái ít hại hơn cho bé thôi m, thay vì ko ngủ, phun vòi rồng ko tăng kg thì ngậm ti giả tốt hơn, và khi bé có dấu hiệu mọc răng or đến tuổi mọc răng m nên cai ko cho ti giả nữa
Uh mom, chắc sẽ cho ngậm đến 6 tháng thôi
Mình nghĩ dc vậy thì khỏe cho mẹ, nhưng nên cai khi bé dc 6m, vì sẽ làm ảnh hưởng đến mọc răng ah Mom , bé mình dễ ngủ nên mình k dùng cái này
01/16/2019 06:01 Trả lời
Chúc mừng mom, mình cũng cố gắng k phụ thuộc vào nó nhiều