Tự ti

Em buồn chán quá các mẹ ạ. Năm nay e vừa tròn 18. Cái tuổi được gọi là đẹp nhất. Nhưng với em thì lại khác, 18 tuổi mà e vừa già vừa xấu. Đi làm ở nhà hàng nướng hàn quốc (gogi) thì mặc toàn đồ đen tóc tai búi cao đội mũ cộng với việc hớt hết mái lên. Khách toàn bảo em 90 hay 95 😞 trong khi em 2k. E tủi lắm, e buồn thật sự. E khóc các c ạ. E chạy vào nhà vệ sinh e khóc như đứa con nít. E tủi thân lắm luôn. Các anh c làm cùng nhà hàng e cũng nói, lúc em mới đến làm tưởng em phải sn93 94. Tủi tập hai. Rồi các anh con trai e kb nói đùa hay thật cứ hay nói em già vs xấu, e tự ti lắm🙁 e soi gương e cũng thấy sao e xấu như vậy. Mắt em hai mí to và mi mắt e dài lắm ý. Nhưng trời ơi được cái mặt thì gồ má cao mắt xâu, khi chụp ảnh xa nhìn e k có mí lại mắt xâu nhìn nó xấu rã man các c ạ. Mặt e lại bị lệch 1 chút sang bên phải nếu nhìn kỹ sẽ thấy 😟. Da mặt lại xấu, k dùng mỹ phẩm bh mà cứ có mụn sau thâm lại cái chỗ cạnh mép thì bị thâm thành vệt dài hai bên. 😐. Thật sự e chán nản vô cùng luôn ý. Mệt mỏi lắm, em có ny hơn 1 năm nay rồi. Từ lúc e ms học lớp 12 e và anh đã quen rồi yêu. Hai bên gia đình đều biết. Và muốn e vs a năm sau cưới. E ở chung vs a từ khi hc xong 12 a xin phép 2 bên gia đình cho tụi e ở vs nhau r e ms ra ở. Nhưng đi đâu vs a, e cx ngại. E ngại vì e già hơn anh, ngại vì xấu hơn anh. Nhưng lúc nào a cx ở bên động viên và bảo vk anh là đẹp nhất r. E tự ti và khóc 1 mk hoài. Mệt mỏi lắm các mom ạ. Ảnh chụp qua áp thì nhìn còn thấy tạm được. Chứ nhìn bên ngoài mặt toàn vết thâm 😓😓

0 12

Thảo luận

Ui em tự ti làm gì, chị đây này, cũng xấu lắm í, xấu bẩm sinh, lại k hay dùng mỹ phẩm k son phấn. Ck bằng tuổi mà lúc nào ai cũng kêu c già hơn a ấy phải 3 4 tuổi... rồi pla các kiểu. Chị thì cứ nói trời cho sao hay vậy đấy.
01/27/2019 04:01 Trả lời
Chắc là do e chưa biết làm đẹp ý. Có tiền cứ chịu khó đi spa sửa soạn thường xuyên là đẹp
01/27/2019 03:01 Trả lời
Mình 28t mà ng ta toàn bảo 30-32, haha, nhưng dc cái mình ko tự ti, trời cho sao nhận vậy, mình vẫn vui vẻ vs ngoại hình của mình, ai có nói e già thì cứ vui vẻ trả lời, e hơi già 1 tí nhưng dc cái e tốt tính, ahihi
01/27/2019 02:01 Trả lời
K có ng phụ nữ xấu, chỉ có ng phụ nữ k biết làm đẹp nhé e. Nhiều ng bị già hơn tuổi, nhất là đi làm, khách hàng thường nghĩ nv tuổi phải hơn 18t nên họ nói sai tuổi e thôi, c sn 97 đang đi học mà có ng còn hỏi ck con chưa nghe còn tủi hơn e nhiều. Nhưng tuổi tác bỏ qua đi, cứ nên tìm hiểu các cách làm đẹp, thời đại đầy đủ mọi thứ r, tìm cách dưỡng da, thay đổi ăn mặc cho sáng sủa, cần thiết thì học makeup,... Nói chung là cứ tự tin lên, e cứ nghĩ e xấu là e sẽ xấu thật đó
01/27/2019 02:01 Trả lời
Em nên tập dùng mỹ phẩm đi. Dùng đồ uy tín nhé. Đầu tiên phải học cách làm sạch da đã rồi hãy học cách dưỡng. Ăn mặc khi đi chơi hay ơ nhà trẻ trung vào. Suy nghĩ vui vẻ, hay giúp đỡ mn tự e sẽ đẹp ra
01/27/2019 00:01 Trả lời
Nta nói k có phụ xấu chỉ có phụ nữ k bt cách làm đẹp thôi e , lúc chị còn đi học c cũng k trang điểm gì nhìn cũng xấu , đến lúc ra trường nói thật là chị k dùng mỹ phẩm gì ngoài srm và đắp mặt thường xuyên cộng thêm sd phấm rôm của e bé ( n giúp lm mịn và sáng da đó e ) vs cả son thôi và mk biết cách ăn mặc chút thì nhoại hình khác ngay mà e , lúc đi học chị chưa có ny sau khi ra trường đc 4 tháng k phải nói quá chị cũng có 4-5 a theo đuổi và 19t chị lấy ck đó e , lúc c lên xe hoa vẫn đầy a tiếc 😂😂 giờ chị ms hiểu k có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ k biết cách làm đẹp , e chịu khó chăm sóc bản thân thì sẽ đẹp hơn thôi k có gì phải tự ti e nhé
01/27/2019 00:01 Trả lời
Ui trời. Cái miệng thiên hạ. Tự tin lên vì e có 1 người ban trai tâm lí động viên e. Tự ti k làm e tốt hơn đâu. Ai cũng đẹp mà đẹp cách riêng và khác nhau. Thiên hạ nói e xấu e già vì họ ganh tị với e họ rãnh đời và họ chỉ quan tâm bản thân họ ( hãy nghĩ vậy và e sẽ tự tin ) . mình phải nghĩ mình xinh theo góc độ của mình mà họ k có chứ đừng tự ti và chán nản. E sẽ ảnh hương đến người yêu e, vì e bùn và chán nản a ta cũng bất mãn luôn đó. E gái . [3]
01/26/2019 23:01 Trả lời
Ảnh mom đâu
Ngta bảo k có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ k biết làm đẹp , da xấu thì dùng mỹ phẩm , mập thì giảm cân gầy thì tăng cân , lùn thì mang giày cao , con cao quá thì mang giày thấp . Ngoại hình có thể sửa đổi dc chỉ tâm hồn là k thôi em nhé . Em phải tự tin thì người khác mới thấy dc cái đẹp của em . Giờ mới 18t thôi vì em cứ nghĩ em xấu nên mọi người mới nói thế đó . Tập trang điểm đi em nhẹ thôi nhé , thử đổi màu tóc tươi sáng hơn đi em , thử mang 1 đôi cao gót xem sao . Thay đổi ngoại hình dễ lắm mà em .
Đi làm có lương rồi thì mua mỹ phẩm làm đẹp đi em. Mua srm, tẩy tế bào chết, mặt nạ, toner về dưỡng. Siêng làm đẹp thì làm sao xấu được.