Cầu cứu

.. các mom ơi, hôm tháng 8 em bị thai ngoài tử cung tự thoái triển, beta giãm đều ra máu tự nhiên như kì kinh muộn, cũng có một số n nói là thai sãy tự nhiên khi chưa vào tử cung. Tháng này em trễ 2 ngày rồi, kinh đều, em đang nghi ngờ mình có bầu lại.. nếu vó bầu thì cứ để vậy chờ đi siêu âm hả các mom?mình muốn đi thăm khám sớm để bsi can thiệp, giúp thai xuống an toàn, thêm một lần nữa mình chết mất.. mà mẹ với c dâu khuyên tuyệt đối ko đi siêu âm chi hết. Chờ 2 tháng đi siêu âm luôn.. mà im im vậy nhỡ bị như lần trc thì sao.. mom nào từng vậy tư vấn mình với.. cần uốn thuốt nội tiết hay gì gì ko, hay mình đi khám tư để bsi tư vấn ạ.. mẹ với c dâu cứ bảo theo bệnh viện thôi.. mà mình thấy nv lần trc đó.. không khuyên tư vấn hay thuốt than gì cho mình sau lần sãy đó gì cả..[28]

0 46

Thảo luận

Thứ nhất b nên thử que xem có hay chưa. Nếu có thì nên đi gặp bác sĩ sớm để họ can thiệp thêm nội tiết hoặc gì đó để con vào an toàn. Chứ mấy nà ở quê lạc hậu nói ko đi siêu âm là 1 sự ngu ngốc ko hề nhẹ. Ng khoẻ mạnh thì có thể ko sao nhưng có tiền sử như b rồi thì nên gặp bác sĩ càng sớm càng tốt
02/20/2019 09:02 Trả lời
Mưa Buồn dạ.. cho nên bây giờ thăm khám tìm nguyên nhân rồi thuôtd than đây ạ..
Chuẩn rồi nàng
Neú m co tiền su nhu vay thi khi mới phát hiện bầu la di bs lienv de ngta con ho tro cho minh.
02/20/2019 09:02 Trả lời
Xuống tử cung rồi mới hổ trợ can thiệp đ , còn thai mình là ko xuống tc đc ạ..
Nhu minh hen la di kham som de uong noi tiet nen be trom via khoe duoc 22w roi .vi minh bi luu mot lan roi nen so lam .
02/20/2019 08:02 Trả lời
Dạ.. mom con xuống tử cung rồi nên dùng thuốt đc.. còn mình là ko xuống đc mom ạ..
mon sao r
02/20/2019 07:02 Trả lời
YêuMàuTím dạ bây giờ theo bsi rồi thăm khám thuốt than luôn ạ
thương mom, cố gắng mom nhe
Các mom ơi.. mình mới thử tức thì.. 11 h tối.. trể hai ngày.. có tin đc ko các mom nhỉ.
02/13/2019 22:02 Trả lời
Có rồi nè. Thai ngoài dễ bị tái lại. Mình bị 2lan luôn. Jo sợ lắm. M nên đi bv sớm
Di ngay luon m.m bị 2lan giông m.l2 moi bị dk 1tuan ma mẹ ck m cug noi y như mẹ ck m đó
02/13/2019 12:02 Trả lời
Dạ mom.. trc mắt phải thử đã mom nhỉ..
Ukm.thử xog m đi xn beta xem sao.tự m qd thoi m
M thử que nếu có bầu thì đợi cho trể đi 2 tuần rồi khám cho chắc nhé. Mình đợt đầu cũng bị giống m, sau thử vạch phát hiện có đi khám bsi k chịu khám đó. Bảo 1 tháng sau quay lại, tới khám nghe tim thai con vui lắm
02/13/2019 11:02 Trả lời
Dạ.. bây h chỉ mong con về tử cung.. chớ chỉ sợ ngoài như lần trc thôi mom ạ..
M thử que trc đi. Nếu que lên vạch thì đi bv chuyên sản khám r ns luôn lần trc đã từng sảy để bsi có hướng cho m. Sâ đâu có ảnh hưởng zì tới mẹ hay tới thai đâu mà k đc sâ m? M kệ đi. Mình pải lo cho mình và con trc ng khác ns sao kệ họ m ạ
Dạ đúng.. mình cũng nghĩ như vậy đó mom.. cảm ơn mom nha
M thử que đi. Lên 2 v thì đi xn máu. Và ns vs bs đã từng thế kể bs kê thuốc cho
Dạ mom.. mình lên bv mà trc đó mình từng nằm khi bị thai ngoài í ạ..
Có tiền sử sảy thai là đi khám sớm đi m ơi, để bác sỹ còn cho thuốc dưỡng này kia
Cái này e cũng ko rành m ơi, m cứ đi khám rồi hỏi lại bác sỹ tư vấn cho kĩ
Lilian dạ cảm ơn mom nha