Con âm ...

Em xin lỗi nếu như hỏi điều này trên đây là không đúng! Đã có mẹ nào đi cầu siêu cho con khi con bị lưu hay bị sảy chưa ạ? Em bị thai lưu ở tuần thứ 8 (không có tim thai). Em phải bỏ thai cũng 7 tháng rồi. Em muốn hỏi mình có cần làm lễ cầu siêu hay cúng bái gì cho con không ạ ?

0 121

Thảo luận

Mình cũng bị 1 lần, rồi 4 năm sau sảy mình ko có con, sau đó mình đưa con vô chùa gửi. Sau 1 tháng gửi con mình mới có bầu lại đc..
02/20/2019 22:02 Trả lời
Có đấy mom ơi vì những bé như vậy rất là linh nhé mom
Mình lúc mới bị là lên chùa gửi con luôn m
Gửi lên chùa họ cầu siêu cho m nhé. Nên làm k sau con trách
02/20/2019 21:02 Trả lời
Mình cũng đã từng bỏ đi 1 đứa vì chết lưu. Uống thuốc cho ra thai thì ra ko hết cuối cùng mình phải nạo thai. Nhưng ko hiểu sao 3 lần mình nằm mơ trên tay bế 1 em bé sơ sinh. Đến tết năm 2018 mình có bầu và 1/10 vừa rồi mình sinh bé t2 là bé gái thì mình lại ko mơ nữa.
02/20/2019 17:02 Trả lời
Em ko hiểu vì ngóng con hay vì gì nhưng mơ đến em bé với lại quần áo các thứ của em bé thì mơ suốt í. Mơ từ cái ngày em bắt đầu thả.
Ẩn danh cũng có thể bé muốn về lại với mình mom ạ.
Các mom cho mình hỏi. Mk bị lưu ở tuần thứ 38 vẫn đẻ bt. Ông bà nội mang về chôn cất đoàng hoàng nhưng không được lập bát hương. Như vậy có sao không ạ. Mk đứa đầu ạ
02/20/2019 15:02 Trả lời
Ngày nào mk cũng nhớ con. Mang nnặng de đau cuối cùng lại không dc ôm con
phone_841259557xxx thương m. Cố lên m nhé ♥️
Con chưa có tim thai thì măm ko phải cầu siêu cho con đâu.
02/20/2019 11:02 Trả lời
Hoi minh bi cung kg bit cho xuong toa let luon.ve me la du lam.bao phai giu lai chon hay theu gi do.dat ten dem len chua gui.de hk ay di theo me hoai.tai minh kg bit.chu bit minh kg de nhu vay dau.va sau moi lan hu thai nhu vay minh phai o cu nhu sinh e be thiet vay do.vi co the minh yeu lam
02/20/2019 10:02 Trả lời
Mẹ mình từng sảy thai đứa e sau mình. Không biết trai hay gái j hết vì hồi đó chỉ như cục máu thôi. Sau này mình hay mơ thấy 1 bé gái kém mình tầm 5t đi theo gọi mình là chị 3. Thấy nhìu lần quá nên hỏi mẹ(lúc đó mình lớp 4) sau đến bà chủ của ba mình thấy bé gái tầm 16t đi theo ba mình(nằm mơ thôi) hỏi thì bé bảo là con của ba mình. Nhà mình chôn bé ở gần mả ông nội. Có bàn thờ riêng nữa. Nên k bị phá. Bé chỉ đi theo phù hộ thôi. Hồi trc bé cho mình 1 con số 41(năm lớp 4) vì từ ngày kể cho mẹ nghe mình k thấy nữa. Số 41 đi theo mình từ đó đến h luôn. Danh sách đứng trong lớp luôn là số 41. Đi thi cũng số báo danh 41. Mã số sinh viên cũng có số 41. Mã số ở kí túc xá cũng có số 41. Ra đi làm user nhân viên cũng có 41
02/20/2019 09:02 Trả lời
Ôi ghê mom nhỉ,e mom linh thiệt.
Vâng mom. Nhưng mà do có cúng kiếng nên k s mom.
Mình cũng bị lưu 1 lần . Sau đó mình gửi con vào chùa và làm lễ cầu siêu đó m. Sau lưu 3 tháng mình có bầu lại
02/20/2019 09:02 Trả lời
Mẹ em Ken mình đến chùa. mà nói với thầy ngày mình sảy hả mon
Ẩn danh đúng rùi m. M cứ đến nói mình bị lưu và muốn gửi con vào chùa . Ng ta sẽ hướng dẫn m ạ