E Ck

E Ck mình lấy Ck được hơn 3 năm và có đứa con trai hơn 3 tuổi rồi ak. Nó và mẹ Ck nó hay trục trặc về chuyện tiền bạc với mấy chuyện vặt trong gđ, rồi đến khi nó đẻ lại k hợp nhau trong cách nuôi dạy trẻ nên lại cãi nhau và nó đầy cử xong là về nhà mẹ ruột ( mẹ Ck mình) ở luôn từ hồi đó đến Bh. Được 3 năm rồi mấy mom ak. Nó đi làm từ sáng 7h đến tối có hôm sớm thì 5h, muộn thì 7h-8:30 gì đó . Mà đi làm thì là nó kiếm tiền nó lo cho nó và con nó chứ nó có lo gì cho bm hay mình đâu, mà kiểu nó cứ nghĩ nó đi làm rồi nên việc nhà là việc của mình, trách nhiệm của bà bầu ăn k ngồi rồi ở nhà phải làm ấy . Trong khi tiền nó kiếm hàng tháng đưa cho bm Ck mình k đủ để nuôi 2 mẹ con nó, còn lại nó giữ nó mua lt quần áo mỹ phẩm hay bánh kẹo cho con nó hàng ngày. Nó phụ tiền ăn bm mình bn thì vk Ck mình cũng phụ bấy nhiêu. Mình cũng biết k đủ nhưng có mình Ck mình đi làm tháng cũng được có 5-6tr mà mình bầu sắp đẻ còn nhiều thứ phải lo. Sáng 6:30 mình dậy thì nó đã vệ sinh cá nhân xong, son phấn xong, quần áo giày dép các thứ xong rồi. Mình dậy thì đi nhóm bếp nấu nước luôn, rồi quét dọn nhà cửa sân các kiểu xong mới đi đánh răng rửa mặt. Như ngta rảnh thấy vậy thì phụ quét lấy cái nhà hay quét cái sân hay nhóm đại cái bếp lên rồi để đó mình trông cũng được. Đằng này lúc mình ra thì thấy nó đang đứng dựa cột bấm đt, được lúc sắp đến giờ làm nó lên kêu con nó dậy, nó bế con nó đi lòng vòng trong sân chơi được 5-10’ thì bố Ck mình dậy rồi đưa cho bố lát bố cho con nó ăn rồi thay đồ cho con nó để nó đi làm. Mình nghĩ nếu nó bận sở cho con nó thì thôi mình mình làm cũng dk, vì cũng chẳng có mấy việc, nhưng nhìn kiểu ng thì làm ng thì đứng kênh kênh mình khó chịu vc các mom ak. Nếu như ngta muốn phụ việc nhà thì sáng con dậy cứ để con ngồi đó rồi bảo mẹ quét nhà hay quét sân cái nha cũng dk. Chứ 3-4t cũng gọi là lớn rồi mà cứ ngồi ôm đến giờ làm mới buông. Đến tối làm về cơm nước mình nấu xong hết rồi, hôm nào bố mẹ mình cũng cho cháu ăn gần xong mình mới dọn, vì nó ăn rất lâu, tầm khoảng 1 tiếng hoặc hơn mới xong chén cơm nên có hôm lâu quá mình cũng dọn luôn chứ muộn rồi. Con e mình ăn cơm xong trước nhất, ngồi k, k đút cho con nó ăn tiếp, đợi đến lúc dọn mâm, nó mới bày đặt lấy đút cho con nó ăn để mình mình dọn mâm, lúc nó cho con ăn xong thì mình đang rửa chén, nó bê chén cơm bẩn của con nó ra vứt ra đấy, mình tưởng nó ngồi xuống phụ mình rửa, ai dè nó đi vào nhà lại ôm con nó rồi giả vờ đi ra đi vô mở cốp xe này kia ra vẻ như đang bận lắm. Thật chứ việc chả có mấy, kể k có nó mình mình làm vẫn bt, chứ nói thật nó đang đi ở nhờ ăn bám mà cứ làm như mẹ thiên hạ ấy, lười biếng thấy ghét. Sáng đã k dọn phụ được gì thì thôi, có hôm còn nấu này kia bày vãi ra nhà rồi để đó đi làm. Mình lại phải dọn. Nhiều hôm tính nói mà mất công lại mất lòng nên mình chỉ nói với Ck, Ck mình bảo tính con đó nó vậy ấy, cứ kệ nó đi. Nên thôi mình cũng kệ, nhưng cứ sáng nào ra cũng thấy nó đứng ngông nghênh trong khi mình với bố Ck quét nhà dọn dẹp là mình lại thấy tức. Chả biết phải chịu cảnh này đến Bh

4 74

Thảo luận

Chúa gét loại này
03/04/2019 14:03 Trả lời
Con gái bao giờ cũng hơn con dâu mà mom. Mình mom nói k lm dc j mà còn bị gét thêm thoii. Nhờ ck mom ra mặt nói thẳng vs họ. Chứ nhịn hoài cũng k dc
03/04/2019 14:03 Trả lời
Ở vậy tức chắc chết
03/04/2019 13:03 Trả lời
Lâu lâu mình mới ve quê mà thag e ck nói mih giặt đồ dùm nó mình chẳg giặt, nó nói bà ve đây chẳg chịu làm gì, ừ t vay đó, ve đây t chơi chứ ko pai osin, còn cảnh ở chug thì khó nói lắm, kệ mà sốg di mom, để bực tức trog nguoi mệt lắm
Vâng mom. Nó mà như mom lâu lâu về chơi mình cũng phục vụ cho mẹ con nó bt k thèm tính toán. Vì về chơi nên cho thoải mái. Chứ ở luôn mà lười chảy thây. Chán chả buồn nói. Chịu khó làm thiệt mình 1 chút nhưng yên cửa yên nhà
Minh cũg cảnh ở chung mà khác chuyen vs mom, mih ko thèm nói con ở chug nó cũg kiem chuyen vs mih hoài, kiểu như nó thay mih ko nói tới chchac đag sợ nó nên sấn tới, ko có tien cug rág nhịn nhục ở, chán lam
Lớn cả rồi, thì lựa lời nói thẳng cho dễ sống mom ạ. Chứ sống chung mà k chịu làm là sao. Mom bầu mấy tháng oài k đi làm gì hà
Mình nói thì sợ nó nghĩ mình này kia rồi nói lại với bm Ck đem ra bất hoà. Nên cố nhịn mong cho nó sớm biết tự giác giúp đỡ ng khác, nhìn ngta làm mà làm theo. Mình làm tóc nên khi bầu mình nghỉ luôn vì hoá chất độc hại sợ ảnh hưởng đến con. Với trước làm tóc trong Sài gòn giờ lấy Ck về nhà Ck k quen ai có cũng k biết làm gì . Đến nay mình bầu 7th rồi
Người như nó nạnh hẹ nhau trong việc nhà thì mom đừng mong nó tự giác mom ạ, khi nào có bố mẹ ck có nó thì nói luôn. Việc nhà không to tát gì nhưng mọi người cùng làm để có sự đoàn kết thể hiện tinh thần chia sẻ, chứ 1 mình con làm cũng đc nhưng e ck có thể giúp chị 1 tay đc k? Tùy vào cách mom nói để vừa lòng nhau, muôn sự là do người. Nếu mom k thể nói đc thì ráng chịu đựng.
Ôi zời.nó lm e ck nên nhiều lúc nv còn đỡ tức.vì dù gì cũng là nhà nó.bme ruột nó.đây mình có e dâu mà i đúc e ck m luôn.điên k chịu đc.chuầy choà kinh khủng
03/04/2019 12:03 Trả lời
84961733xxx kiểu đã đủ tuổi lấy Ck làm dâu rồi mà bm đẻ nó k dạy nó hiểu cái lễ nghĩa đó hay sao mà hay thế k biết . Để ng khác phải nói mới chịu làm thì mất hay rồi
Ý thức nó để đâu mà k bt khó coi í m.nghĩ nó mà e gái mình cle mình vả chết.chẳng qua mình k thích nói nhiều.với muốn trong nhà yên ổn thôi.chứ mình mà thái độ luôn hay lm um lên thì nó thiệt thôi.ck mình thỉnh thoảng nói nó nó k bjo giám cãi đâu.ck mình vả chết.ck mình có hôm còn chưởi mẹ ck mình vì k bày cho nó mà cứ bênh í
K ở đc thì ra riêng ô đi chj Chu xác djnh là e ck chj sẽ ở đó luon rồi vì ở đc 3nam rồi với nhà cha mẹ ruột của ngta thì ngta sơ gì bởi wa nhà gd ck k oởdc moi don về đây ở đc 3nam...m là dau đau phải con ruột ho...cha mẹ ck k kêu con ho phụ m thì ai giúp đc m ngay cả ck m thôi...cha mẹ ck thương con gái ruột muốn làm gì thì làm k noi động hay bat be như gd ck... máu mủ họ họ phải thương Chu sao....làm dâu thì phải chju ở chung nhà là như thế tha oởk noi thì ra riêng ở là tốt nhat
03/04/2019 12:03 Trả lời
Bm Ck mình thì cũng k phải dạng chiều con, mà còn hay chửi là đằng khác. Mà toàn chửi vặt lt vớ vẩn, còn chuyện đáng nói đáng chửi thì k thấy lên tiếng . Muốn ở riêng cũng k được nên mình cũng cố gắng mom ak
Lại ngược với mình nhỉ. Chị dâu mình thì ở xa. Tết mới về. (Năm về năm k) mình thì làm phụ hết trơn nhà cửa mình dọn. Cơm nc mẹ mình nấu. (Chưa con cũng như có con) chỉ có món chị dâu mình thích ăn theo kiểu của chỉ thì chỉ mới vào bếp. Chị chưa quét dọn nhà 1 cách đúng nghĩa dù chỉ 1 bữa. Thế mà về đây ở mấy bữa còn chê dơ chê bẩn. Giờ đi lấy ck rồi. Nhà ck thì chỉ có mình với mẹ ck làm.
03/04/2019 09:03 Trả lời
Nếu e Ck mình lâu lâu mới về chơi năm bữa nửa tháng thì k làm gì cũng được mom ak. Tại e nó về chơi thì cho nó thoải mái xíu. Đằng này ở luôn xem như là nhà mình rồi còn k biết dọn dẹp cho sạch sẽ chung, chỉ biết lo cho bản thân còn ng khác mặc kệ mình mới tức
Ẩn danh mình hiểu ý m nói. Chị dâu mình nhà cũng có bắt làm hay để chị làm gì đâu. Nhưng mình k hài lòng ở chổ chị k đụng tới cái chổi tết về chơi mình trần nhà dưới nhà sân hè đường ngõ mình là đứa dọn hết. Mà còn đi chê dơ chê bẩn thôi m. Nếu chị ấy dọn hết thì ok chê mình k nói. Nhưng chê mà chị ấy đi dọn thì mình k nói. Đằng này chê mà có đụng tới đâu
Em ck cứ như bà tướng ấy. Pai biết điều chút chứ
03/04/2019 08:03 Trả lời
Ui Sao 2mom qua lại nhiều thế. M có ý kiến thế này. Nhà của bố mẹ là của chung. Ai đến ở cũng dc. Mom dang có bầu thì bảo với ck. Ck tham gia với góp ý với mẹ v e gái. Ck ở giũa cũng khó xử. E gái quá đáng thì b nói với mẹ ck để mẹ tham gia. Chứ m nói trực tiếp nó cừng cồ nhảy dựng lên ngay. T hiểu mà. Nhà t có 3ce ck Cơ. Ko pai 1 đâu nnha. Chúng bênh nhau ghê lắm
ẩn danh [2][2][2] mình cũng chẳng đôi co nữa vì ai ở hoàn cảnh nào thì hiểu hoàn cảnh đó. Cái gì cũng có cái khó của nó. Cũng chả thèm nói đụng đến e Ck làm gì vì đã k biết điều thì có khi góp ý lại đâm ra nghĩ mình này kia, nên ai sống sao thì hậu quả tự gánh . Ông trời có mắt mà[2]
Nói thẳng đi chứ mom,mình là cị,chồng vs mẹ chồng kg nói gì thì mom cứ góp ý thẳng,còn em ấy ở nhà mẹ đẻ mà,sao lại bảo thế đc,như mình cũng vậy,về nhà mẹ ruột có ai muốn làm j đâu,mẹ còn kg cho làm,ng ta cứ bảo con dâu là con mình con mình là con ng ta,nói vậy thôi chứ con mình sao k thương đc,dâu cũng chỉ là khác máu tanh lòng,thuận thì vui vẻ sống,kg thuận thì bàn bạc vs chồng,còn kg có bản lĩnh nói đc chồng thì nhịn mà sống thôi chứ thay đổi đc gì đâu.
03/03/2019 19:03 Trả lời
Ẩn danh bạn nhạy cảm quá chứ ai dám mỉa mai bạn.
Mình hiểu điều chủ thớt bực dọc, nhưng Mẹ Ục nói vậy chia sẻ thôi chứ có nói gì khó chịu đâu mà mom nói với Mẹ Ục như thế. Người cần mom nói bây giờ là em chồng bạn kìa, góp ý thẳng thắn mới giúp em chồng bạn hiểu, chứ bóng gió hoặc chịu đựng thì chỉ mình khổ thôi.